Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSટૂર્નામેન્ટ સંપૂર્ણપણે ભારત માટે તૈયાર કરવામાં આવી છે, માઈકલ વોને ICCની નિષ્પક્ષતા...

ટૂર્નામેન્ટ સંપૂર્ણપણે ભારત માટે તૈયાર કરવામાં આવી છે, માઈકલ વોને ICCની નિષ્પક્ષતા પર ઉઠાવ્યા સવાલ


INDvsENG ઇંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન માઇકલ વોનનું માનવું છે કે ચાલી રહેલ T20 વર્લ્ડ કપ ‘ભારત માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે’ અને વૈશ્વિક સંસ્થા ICC એ અન્ય દેશો પ્રત્યે થોડું ન્યાયી હોવું જોઈએ કારણ કે તે ફક્ત વ્યાપારી લાભ માટે જ યોજવામાં આવી રહી છે .

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પોતાની તાકાત દર્શાવવા બદલ વોન વારંવાર બોર્ડ ઓફ કંટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઇન ઇન્ડિયા (BCCI) અને ભારતની ટીકા કરે છે.

“તે તેમની ટુર્નામેન્ટ છે, તે નથી? તે ખરેખર એવું છે. તમે જાણો છો. તેઓ જ્યારે ઇચ્છે ત્યારે રમી શકે છે, તેઓ જાણે છે કે તેમની સેમીફાઇનલ ક્યાં છે, તેઓ દરેક મેચ સવારે રમે છે જેથી ભારતના લોકો તેમને રાત્રે ટીવી પર જોઈ શકે. ,

વોનની ફરિયાદ છે કે ભારતને તેની તમામ મેચો સવારે રમવા મળે છે જે ભારતીય પ્રેક્ષકોને અનુકૂળ આવે છે કારણ કે તેઓ સાંજે મેચ જુએ છે. તેણે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (આઈસીસી) પર ભારતની નાણાકીય શક્તિ સામે ઝૂકવા બદલ પ્રહારો કર્યા.

વોને કહ્યું, “હું જાણું છું કે ક્રિકેટની દુનિયામાં પૈસા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને હું દ્વિપક્ષીય શ્રેણીમાં પણ આ સમજું છું. પરંતુ જ્યારે તમે વર્લ્ડ કપમાં રમો છો ત્યારે ICC એ દરેક પ્રત્યે થોડું નિષ્પક્ષ હોવું જોઈએ. ,

“જ્યારે તમે વર્લ્ડ કપમાં રમો છો, ત્યારે આ ટુર્નામેન્ટમાં કોઈ એક ટીમ પ્રત્યે કોઈ સહાનુભૂતિ કે ઝુકાવ ન હોઈ શકે,” તેણે આરોપ લગાવ્યો. પરંતુ આ ટુર્નામેન્ટ ભારત માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર કરવામાં આવી છે. તે ખૂબ જ સરળ બાબત છે.”

તે એમ પણ માને છે કે ભારત જેવી સક્ષમ ટીમને ક્રિકેટ મેચ જીતવા માટે કોઈની તરફેણની જરૂર નથી. ભારતે એક પણ નાઇટ મેચ રમી ન હતી અને તે એકમાત્ર ટીમ હતી જેનું વર્ગીકરણ (A1) કાયમી હતું અને સેમી-ફાઇનલ સ્થળ (ગિયાના) પણ નિશ્ચિત હતું. ,

સ્થળની પસંદગી પર સવાલ ઉઠાવતા તેણે કહ્યું, “ભારતીય સમર્થકો માને છે કે કાગળ પર તેમની પાસે કદાચ શ્રેષ્ઠ ટીમ છે તેથી તેમને કંઈ કરવાની જરૂર નથી.” તેઓ નાઇટ મેચ જીતી શકે છે, તેમને ગુયાનામાં સેમી-ફાઇનલ રમવાની જરૂર નથી કારણ કે જૂનમાં 30માંથી 24 દિવસ વરસાદ પડે છે. ,

વોને આટલી મોટી ટૂર્નામેન્ટ માટે ‘રિઝર્વ ડે’ ન રાખવા પર પણ સવાલ ઉઠાવ્યા હતા. તેણે કહ્યું, “શા માટે કોઈ અનામત દિવસ નથી? હું ટૂર્નામેન્ટના નિયમો અને માર્ગદર્શિકા વિશે વાંચી રહ્યો હતો. તે ખરેખર ભારત વિશે લખાયેલું છે. નિયમ પુસ્તકમાં ભારતીય ટીમ વિશે ટિપ્પણીઓ છે જે મને લાગે છે કે દ્વિપક્ષીય મેચો માટે છે અને વર્લ્ડ કપ માટે નહીં.

ગિલક્રિસ્ટ પણ વોન સાથે સંમત થયા કે ઘણા ભારતીય ચાહકોને લાગે છે કે “કેટલાક ઉત્સાહી ક્રિકેટ ચાહકો આનાથી સારી રીતે વાકેફ છે અને સંમત છે કે કાર્યક્રમ સાથે સમાધાન કરવામાં આવ્યું છે,” ભૂતપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયન વિકેટ-કીપર બેટ્સમેને કહ્યું અમુક હદ સુધી પહોંચી ગયું છે.”

ગિલક્રિસ્ટે કહ્યું, “ભારત ટૂર્નામેન્ટમાં સતત પ્રદર્શન કરતી સર્વશ્રેષ્ઠ ટીમ રહી છે. કદાચ દક્ષિણ આફ્રિકા પણ. પરંતુ ભારતે જીતવું જોઈએ અને જો તેઓ જીતે તો તેમના માટે સારું છે. ,

“પણ તમે સાચા છો,” તેણે કહ્યું. એવા ઘણા ભારતીય સમર્થકો છે જેઓ આ ન જોઈ શકે એટલા ભોળા નથી. ,

અહીં એ પણ ઉલ્લેખ કરવો જોઈએ કે સ્થળને પ્રી-સીડિંગ અથવા પ્રી-ફિક્સિંગ એ ICCની લાંબા સમયથી ચાલતી પરંપરા રહી છે જેણે ઓસ્ટ્રેલિયા, ઈંગ્લેન્ડ અને ન્યુઝીલેન્ડ જેવા દેશોને ચોક્કસ સમયગાળા દરમિયાન મદદ કરી હતી કારણ કે તેઓ ICC બાબતોમાં મોખરે હતા. તે સમયે ઘણી દખલગીરી હતી. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ બોર્ડ પણ, જેના અધિકારીઓએ ઈંગ્લેન્ડ અને વેલ્સ ક્રિકેટ બોર્ડની ઈચ્છાનું પાલન કર્યું.

ઉદાહરણ તરીકે, 1992માં, એવું પહેલેથી જ નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે બે સહ-યજમાન ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડ તેમના ઘરેલું મેદાન સિડની અને ઓકલેન્ડમાં સેમિફાઇનલ રમશે સિવાય કે તેઓ 1996 માં, પાકિસ્તાનને હોમ ક્વાર્ટર- ફાઈનલ જ્યારે તેઓ ભારત સામે નહીં રમે (આખરે મેચ બેંગલુરુમાં થઈ).

2011 માં, સહ-યજમાન ભારત, શ્રીલંકા અને બાંગ્લાદેશને હોમ નોક-આઉટ મેચોનું વચન આપવામાં આવ્યું હતું.
તેથી સ્પષ્ટ છે કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં T20 વર્લ્ડ કપમાં તમામ ટીમો માટે પૂર્વનિર્ધારિત પસંદગી કરવામાં આવી છે. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments