Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALNEET પેપર લીક મામલે લાતુરમાં ચાલી રહી છે તપાસ, CBI કરશે અનેક...

NEET પેપર લીક મામલે લાતુરમાં ચાલી રહી છે તપાસ, CBI કરશે અનેક ખુલાસા


  • NEET પેપર લીક કેસમાં CBIએ લાતુરમાં કાર્યવાહી તેજ કરી છે
  • લાતુરમાં NEET પેપર લીક કેસ પણ CBIને સોંપવામાં આવ્યો
  • લાતુરમાં હેડ માસ્ટર જલીલ પઠાણને સસ્પેન્ડ

લાતુરમાં NEET પેપર લીક કેસ પણ CBIને સોંપવામાં આવ્યો છે. અહીં પણ પેપર લીકના બનાવો નોંધાયા હતા. જોકે, મામલો પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ લાતુર પોલીસે તેમની તપાસ દરમિયાન 2 લોકોની ધરપકડ કરી હતી. જ્યારે એફઆરઆઈમાં નામ આપવામાં આવેલા બે આરોપીઓ ફરાર હોવાનું કહેવાય છે અને તેમની શોધ ચાલી રહી છે. અત્યાર સુધી લાતુર પોલીસે આ કેસમાં અન્ય 6 લોકોના નિવેદન નોંધ્યા છે.

લાતુરમાં હેડ માસ્ટર જલીલને સસ્પેન્ડ

દિલ્હીથી ફરાર આરોપી ગંગાધરને શોધવા પોલીસે એક ટીમ ઉત્તરાખંડ મોકલી છે. આ લીક કેસમાં ધરપકડ કરાયેલા જિલ્લા પરિષદ શાળાના મુખ્ય શિક્ષક જલીલ પઠાણને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે.

દરમિયાન, લાતુર પોલીસ દ્વારા તપાસ દરમિયાન, આરોપીઓ પાસેથી માત્ર NEET ઉમેદવારો જ નહીં પણ ગ્રેડ સી અને ગ્રેડ બીની પરીક્ષા આપનારાઓની હોલ ટિકિટ પણ મળી આવી છે. પોલીસને શંકા છે કે NEET પરીક્ષા સિવાય આરોપીઓએ રાજ્ય સરકાર દ્વારા લેવામાં આવતી પરીક્ષાઓમાં પણ છેડછાડ કરી હતી.

ઝારખંડના હજારીબાગમાં આચાર્યની પૂછપરછ

પ્રારંભિક તપાસમાં, લાતુર પોલીસે આરોપીઓ પાસેથી 8 NEET વિદ્યાર્થીઓની હોલ ટિકિટો રિકવર કરી હતી, પરંતુ ધરપકડ બાદ વધુ 4 હોલ ટિકિટો મળી આવી હતી. પોલીસને હવે વોટ્સએપ ચેટ દ્વારા આરોપીઓ પાસેથી કુલ 12 હોલ ટિકિટ મળી છે. એક સ્થાનિક પોલીસ અધિકારીનું કહેવું છે કે આરોપીઓ પાસેથી ગ્રેડ સી અને ગ્રેડ બીની પરીક્ષાઓની હોલ ટિકિટ પણ મળી આવી છે અને તેની ચકાસણી કરવામાં આવી રહી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments