Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSINDvsENG સેમિફાઇનલમાં પ્લેઇંગ ઇલેવન બદલાશે નહીં, નજર આ ખેલાડીઓ પર રહેશે

INDvsENG સેમિફાઇનલમાં પ્લેઇંગ ઇલેવન બદલાશે નહીં, નજર આ ખેલાડીઓ પર રહેશે


ENGvsIND આક્રમક બેટિંગ અભિગમ સાથે, ભારત ગુરુવારે અહીં T20 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલમાં ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ઇંગ્લેન્ડ સામે ટકરાશે ત્યારે નોકઆઉટ તબક્કામાં તેની દાયકા લાંબી હારનો સિલસિલો તોડવાનું વિચારશે.

છેલ્લી વખત આ બંને ટીમો આ ટુર્નામેન્ટની સેમિફાઈનલમાં ટકરાયા હતા, ત્યારે ઈંગ્લેન્ડે 2022માં ભારતને 10 વિકેટથી હરાવ્યું હતું. એડિલેડમાં 10 વિકેટની કારમી હાર બાદ, ભારત ટોચના ક્રમમાં તેના રૂઢિચુસ્ત અભિગમને છોડવામાં સફળ રહ્યું હતું. અને આ સ્પર્ધામાં અત્યાર સુધી અજેય રહ્યો છે.

પ્રોવિડન્સ સ્ટેડિયમની સંભવિત પરિસ્થિતિઓને જોતા, કાગળ પર રોહિત શર્મા અને તેની ટીમ મજબૂત અને ચોક્કસ બદલો લેવા માટે તૈયાર દેખાય છે.

શરૂઆતની મેચથી જ સ્પિનરોએ અહીં બોલિંગનો આનંદ માણ્યો છે અને ભારતના કુલદીપ યાદવ અને ઈંગ્લેન્ડના આદિલ રાશિદ જેવા ખેલાડીઓ નોકઆઉટ મુકાબલામાં તેમની કુશળતા દર્શાવવા આતુર હશે.

આ મેદાન પર ઝડપી બોલરોને પણ સફળતા મળી છે. અફઘાનિસ્તાનના ઝડપી બોલર ફઝલહક ફારૂકીએ સ્પર્ધાની શરૂઆતમાં જ ન્યૂઝીલેન્ડ સામે પોતાની ટીમની જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

રસપ્રદ વાત એ છે કે 8મી જૂન પછી અહીં કોઈ મેચ રમાઈ નથી. તે દિવસે વેસ્ટ ઈન્ડિઝે યુગાન્ડા સામે આસાન વિજય નોંધાવ્યો હતો. આનાથી ક્યુરેટર્સને આ હાઇ પ્રોફાઇલ મેચ માટે યોગ્ય પિચ તૈયાર કરવા માટે વધારાનો સમય મળ્યો.

ભારતે સુપર એઈટ તબક્કામાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું પરંતુ સેમીફાઈનલના ભારે દબાણને કારણે કુદરતી ભૂલો થાય છે, ભારત આ ટૂર્નામેન્ટમાં સારુ પ્રદર્શન ન કરનાર વિરાટ કોહલીના બેટમાંથી રનની શોધમાં રહેશે. તેના ઉચ્ચ ધોરણો માટે.

તેનાથી વિપરીત, તેના ઓપનિંગ પાર્ટનર અને કેપ્ટન રોહિતે નિર્ભય ક્રિકેટના સંદર્ભમાં અન્ય બેટ્સમેનો માટે માનક સ્થાપિત કર્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તેની 41 બોલમાં 92 રનની વિસ્ફોટક ઈનિંગ આવનારા કેટલાક સમય માટે આસાનીથી ભૂલી શકાશે નહીં.

રોહિત અને કોહલી બંને માટે ભારતની જર્સીમાં T20 વર્લ્ડ ટાઇટલ જીતવાની આ છેલ્લી તક છે અને બંને તેમની છાપ છોડવા માટે બેતાબ હશે.

રોહિતે પહેલાથી જ સ્પષ્ટ કરી દીધું છે કે તે વ્યક્તિગત સિદ્ધિઓને ધ્યાનમાં લીધા વિના પાવરપ્લેમાં આક્રમક બેટિંગ કરવાનો ઇરાદો ધરાવે છે જે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની મેચમાં પણ સ્પષ્ટ હતું.

શિવમ દુબેએ મિડલ ઓર્ડરમાં અપેક્ષા મુજબ બેટિંગ કરી નથી અને તે ચતુર લેગ સ્પિનર ​​રાશિદ સામે કેવું પ્રદર્શન કરે છે તે જોવું રસપ્રદ રહેશે.

ભારત કોઈપણ ફેરફાર વિના આ મેચમાં પ્રવેશ કરે તેવી શક્યતા છે. જો કે, ટીમ પાસે લેગ સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલ છે જે ફિલ સોલ્ટ, જોસ બટલર, હેરી બ્રૂક અને જોની બેરસ્ટો જેવા ઈંગ્લેન્ડના જમણા હાથના બેટ્સમેન સામે ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે.

ચહલને આ સ્પર્ધામાં અત્યાર સુધી એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી અને ભવિષ્યમાં પણ તે એવી જ રહેવાની ધારણા છે કારણ કે ભારત માત્ર રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને કુલદીપની સ્પિન ત્રિપુટીને જ તક આપે તેવી અપેક્ષા છે. કુલદીપ સુપર એઈટમાં ટીમ માટે ટ્રમ્પ કાર્ડ સાબિત થયો હતો.

જસપ્રીત બુમરાહ શાનદાર બોલિંગ કરી રહ્યો છે અને તેની સામે રન બનાવવા માટે ઈંગ્લેન્ડને કંઈક ખાસ કરવું પડશે.

હાર્દિક પંડ્યાએ તેના ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શનથી પ્રભાવિત કર્યું છે અને ટીમ તેની પાસેથી આ જ પ્રદર્શન ચાલુ રાખવાની અપેક્ષા રાખશે, બીજી તરફ, ઇંગ્લેન્ડમાં પણ અપ અને ડાઉન અભિયાન હતું. તેઓ સુપર આઠમાં સાઉથ આફ્રિકા સામે હારી ગયા હતા પરંતુ પછી બધું જ પલટાઈ ગયું હતું.

કેપ્ટન બટલરે ઈંગ્લેન્ડની છેલ્લી સુપર એઈટ મેચમાં રન બનાવ્યા હતા અને ભારતીય આક્રમણથી તેની પરિચિતતાને જોતા તે મેચ બદલાતી ઈનિંગ્સ રમવા માટે સારી સ્થિતિમાં છે. તેનો ઓપનિંગ પાર્ટનર સોલ્ટ ખૂબ જ ઝડપથી રમતને વિપક્ષથી દૂર લઈ શકે છે અને ભારતે તેને પાવરપ્લેમાં આઉટ કરવો પડશે.

જોની બેરસ્ટો અને મોઈન અલી પાસેથી વધુ રનની અપેક્ષા છે. મોઈનની ઓફ-સ્પિન ભારતના ડાબા હાથના બેટ્સમેનો સામે ઉપયોગી થઈ શકે છે.

લિયામ લિવિંગસ્ટોન, જેની પાસે લેગ અને ઓફ સ્પિન બંને છે, તે પણ તેની ઓવરનો ક્વોટા અમેરિકા સામે ફેંકી શકે છે.

આ મહત્વની મેચમાં રશીદની ચાર ઓવર નિર્ણાયક સાબિત થઈ શકે છે. ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ ફાસ્ટ બોલર જોફ્રા આર્ચરે અત્યાર સુધી સાત મેચમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે અને તે નવા બોલથી રોહિત અને કોહલીને પરેશાન કરવા માંગે છે માટે જાતને તૈયાર કરો.

છેલ્લી મેચમાં હેટ્રિક લીધા બાદ ક્રિસ જોર્ડનનો આત્મવિશ્વાસ પણ આસમાને પહોંચશે, સેમિફાઇનલ પહેલા અને મેચના દિવસે વરસાદની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને રમત પર અસર પડી શકે છે. (ભાષા)

ટીમો નીચે મુજબ છે.

ભારત: રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા, યશસ્વી જયસ્વાલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, રિષભ પંત, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, અર્શદીપ સિંહ, જસપ્રિત બુમરાહ અને મોહમ્મદ સિરાજ.

ઈંગ્લેન્ડ: જોસ બટલર (કેપ્ટન), મોઈન અલી, જોફ્રા આર્ચર, જોની બેરસ્ટો, હેરી બ્રુક, સેમ કુરાન, બેન ડકેટ, ટોમ હાર્ટલી, વિલ જેક્સ, ક્રિસ જોર્ડન, લિયામ લિવિંગસ્ટોન, આદિલ રશીદ, ફિલ સોલ્ટ, રીસ ટોપલી અને માર્ક વુડ.

સમય: મેચ ભારતીય સમય અનુસાર રાત્રે 8 વાગ્યે શરૂ થશેSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments