Friday, July 19, 2024
HomeSPORTST20 વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે દરેક ખેલાડીએ યોગદાન આપવું પડશેઃ કપિલ દેવ

T20 વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે દરેક ખેલાડીએ યોગદાન આપવું પડશેઃ કપિલ દેવ


ભારત vs ઈંગ્લેન્ડ T20 વર્લ્ડ કપ ભારતના પ્રથમ વિશ્વ કપ વિજેતા કેપ્ટન કપિલ દેવે ગુરુવારે કહ્યું હતું કે વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં T20 વર્લ્ડ કપ જીતીને રોહિત શર્માની ટીમ એક દાયકામાં તેની પ્રથમ વૈશ્વિક ટ્રોફી ચેઝને પુનરાવર્તિત કરી શકે છે કે કેમ તે નક્કી કરવામાં વ્યક્તિગત નહીં પણ સામૂહિક પ્રદર્શન મુખ્ય ભૂમિકા ભજવશે. તે દુષ્કાળનો અંત લાવી શકશે કે નહીં?

ગુરુવારે રાત્રે (ભારતીય સમય મુજબ) ટૂર્નામેન્ટની સેમિફાઈનલમાં ભારતનો સામનો ઈંગ્લેન્ડ સામે થશે. આ મેચ જીતનારી ટીમનો મુકાબલો ટાઈટલ મેચમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે થશે જેણે પ્રથમ સેમીફાઈનલમાં અફઘાનિસ્તાનને હરાવ્યું હતું.

કપિલે અહીં પીટીઆઈ-વીડિયોને આપેલા એક વિશિષ્ટ ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, “આપણે ફક્ત રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, જસપ્રિત બુમરાહ, હાર્દિક પંડ્યા અથવા કુલદીપ યાદવ વિશે જ કેમ વાત કરવી જોઈએ.” દરેકની ભૂમિકા ભજવવાની છે. તેમનું કામ ટુર્નામેન્ટ જીતવાનું છે.

તેણે કહ્યું, “મેચ જીતવા માટે એક ખેલાડીનું પ્રદર્શન મહત્વનું હોઈ શકે છે પરંતુ ટૂર્નામેન્ટ જીતવા માટે બધાએ એકતાથી કામ કરવું પડશે. જો અમે માત્ર બુમરાહ અથવા અર્શદીપ પર નિર્ભર રહીશું તો અમારા માટે વિજય નોંધાવવો મુશ્કેલ બનશે.

“આપણે ટીમ વિશે વાત કરવી જોઈએ,” તેણે કહ્યું. આ તમને કોઈપણ એક ખેલાડી કરતાં વધુ સારો પરિપ્રેક્ષ્ય આપે છે. એક મહત્ત્વનો ખેલાડી હોઈ શકે છે પરંતુ વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે દરેકે યોગદાન આપવું પડશે.

કપિલે કહ્યું કે 1983 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમમાં પ્રદર્શન કરનાર તે એકમાત્ર ખેલાડી નથી.

તેણે કહ્યું, “રોજર બિન્ની, મોહિન્દર અમરનાથ, કીર્તિ આઝાદ, યશપાલ શર્મા બધાએ મેચ વિનિંગ પરફોર્મન્સ આપ્યું. જો તમે એક ખેલાડી પર આધાર રાખવાનું શરૂ કરો છો, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમે વધુ વખત ટુર્નામેન્ટ જીતી શકશો નહીં.

તેણે ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચ પહેલા ભારતને શુભેચ્છા પાઠવી હતી અને આશા વ્યક્ત કરી હતી કે ટીમ ટ્રોફી જીતશે.

પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટને કહ્યું, “ટીમને મારી શુભેચ્છાઓ. હું આશા રાખું છું કે ભારતીય ખેલાડીઓ જે રીતે રમી રહ્યા છે તે રીતે રમવાનું ચાલુ રાખશે. એવું ન થવું જોઈએ કે તેમનો દિવસ ખરાબ હોય અને તેઓ ટુર્નામેન્ટમાંથી બહાર હોય (જેમ કે છેલ્લા 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપમાં થયું હતું).

તેણે કહ્યું, “તેઓ સારું રમી રહ્યા છે અને તેમની રમતનો આનંદ માણી રહ્યા છે.” તેમને વંદન. હું તેને શુભેચ્છા પાઠવું છું અને તેની ખુશી માટે પ્રાર્થના કરું છું.

65 વર્ષીય ભૂતપૂર્વ મહાન ઓલરાઉન્ડર બુધવારે પ્રોફેશનલ ગોલ્ફ ટૂર ઑફ ઇન્ડિયા (PGTI) ના નવા પ્રમુખ તરીકે ચૂંટાયા હતા. તેણે કહ્યું કે તેને ગર્વ છે કે ભારતીય ટીમને દરેક વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટમાં ખિતાબની દાવેદાર માનવામાં આવે છે.

“આપણે ખુશ થવું જોઈએ કે અમે વિચારવા સક્ષમ છીએ કે અમે જીતી શકીએ છીએ,” તેમણે કહ્યું. 20 વર્ષ પહેલાં, તમે વિચાર્યું ન હતું. મહત્વનું છે કે ભારત દરેક ટૂર્નામેન્ટમાં ફેવરિટ તરીકે જઈ રહ્યું છે. તે એક મહાન વસ્તુ છે.”

“અમે તેના વિશે ક્યારેય વિચાર્યું નથી,” તેણે ભારપૂર્વક કહ્યું. યુવા ખેલાડીને રમતમાં આગળ વધવા માટે આ એક મોટું પ્રોત્સાહન છે. હું એ જોઈને ખૂબ જ ખુશ છું કે ભારતીય ક્રિકેટ અત્યાર સુધી શાનદાર રીતે આગળ આવ્યું છે.

કપિલે બુમરાહની પ્રશંસા કરી જે ટૂર્નામેન્ટમાં અત્યાર સુધી 11 વિકેટ લઈને ભારત માટે સ્ટાર પર્ફોર્મર રહ્યો છે.

તેણે કહ્યું, “બુમરાહ મારા કરતા 1000 ગણો સારો બોલર છે. આ યુવાન છોકરાઓ અમારા કરતા ઘણા સારા છે. અમને વધુ અનુભવ હતો. તેઓ વધુ સારા છે. તેઓ ખૂબ સારા છે. ઉત્તમ છે. તેઓ વધુ ફિટ છે. તેઓ ખૂબ જ મહેનતુ છે. તેઓ અદભૂત છે.” (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments