Monday, July 15, 2024
HomeNATIONALચંદ્રયાન 4: ભારત ચંદ્રયાન-4 દ્વારા ઈતિહાસ રચશે, ઈસરોના વડાએ માહિતી આપી

ચંદ્રયાન 4: ભારત ચંદ્રયાન-4 દ્વારા ઈતિહાસ રચશે, ઈસરોના વડાએ માહિતી આપી


  • ઈસરોએ મિશન ચંદ્રયાન 4 વિશે માહિતી આપી
  • ISRO ચીફે દિલ્હીમાં આયોજિત કાર્યક્રમમાં માહિતી આપી હતી
  • ચંદ્રયાન-4ને બે ભાગમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે
ચંદ્રયાન 3ની જોરદાર સફળતા બાદ હવે ચંદ્રયાન 4 લોન્ચ કરવામાં આવશે. ભારતનું ચોથું ચંદ્ર મિશન ઐતિહાસિક હશે. ચંદ્રયાન-4ને બે ભાગમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે. આ પછી, અવકાશમાં આ બે ભાગોને એક કરીને અવકાશયાન તૈયાર થઈ જશે. આ નિવેદન ભારતીય અવકાશ સંશોધન સંસ્થા (ઇસરો)ના અધ્યક્ષ એસ સોમનાથેએ આપ્યું છે.

ચંદ્રયાન-4ને બે ભાગમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે
ચંદ્રયાન-4 મિશન વિશેની માહિતી બુધવારે આપા સોમનાથે કહ્યું હતું કે ચંદ્રયાન-4ને બે ભાગમાં મોકલવું પડશે કારણ કે તે એટલું ભારે છે કે ઈસરોનું સૌથી શક્તિશાળી રોકેટ પણ તેને લઈ જઈ શકતું નથી. ચંદ્રની યાત્રા શરૂ કરતા પહેલા ચંદ્રયાન-4ને તમામ ભાગો ભેગા કરીને તૈયાર કરવામાં આવશે. તેણે કહ્યું કે આ પહેલા પણ આવું બન્યું છે. ઇન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન અને અન્ય સમાન સુવિધાઓ આ રીતે એસેમ્બલ કરવામાં આવી હતી. જો કે, આ પહેલીવાર હશે જ્યારે અવકાશયાનને બે ભાગમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે અને અવકાશમાં ગયા પછી બંને ભાગોને એસેમ્બલ કરવામાં આવશે.

ચંદ્રયાન-4 મિશન વિશે ઈસરોના વડાએ શું કહ્યું?
ISRO ચીફ એસ સોમનાએ દિલ્હીમાં એક કાર્યક્રમ દરમિયાન ચંદ્રયાન-4 મિશનની આ વિશેષતાની જાહેરાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે અમે ચંદ્રયાન-4નું કન્ફિગરેશન તૈયાર કર્યું છે કે ચંદ્રમાથી પૃથ્વી પર કેવી રીતે સેમ્પલ લાવવામાં આવશે. અમે બહુવિધ પ્રક્ષેપણ દ્વારા આ કરવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે કારણ કે અમારી વર્તમાન રોકેટ ક્ષમતા એક જ વારમાં આ કરવા માટે એટલી શક્તિશાળી નથી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments