Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઆન્દ્રપ્રદેશઃ પવન કલ્યાણ લઈ રહ્યા છે વારાહી દીક્ષા, 11 દિવસ સુધી ભોજન...

આન્દ્રપ્રદેશઃ પવન કલ્યાણ લઈ રહ્યા છે વારાહી દીક્ષા, 11 દિવસ સુધી ભોજન છોડી દેશે


  • દેવી વારાહી અમ્માવરી દીક્ષા લેશે
  • 11 દિવસ સુધી દૂધ, ફળ અને પાણીનું સેવન કરશે
  • પવન કલ્યાણ આંધ્રપ્રદેશની સમૃદ્ધિ અને વિકાસ માટે પ્રાર્થના કરશે

આંધ્રપ્રદેશના નાયબ મુખ્યમંત્રી પવન કલ્યાણ 26 જૂનથી દેવી વારાહી અમ્માવારીને સમર્પિત 11 દિવસીય વારાહી વિજયા દીક્ષા (ઉપવાસ) પાળશે. જનસેના પાર્ટીના સૂત્રોએ જણાવ્યું કે આ સમયગાળા દરમિયાન તેઓ માત્ર દૂધ, ફળ અને પાણીનું સેવન કરશે. આ પહેલીવાર નથી જ્યારે પવન કલ્યાણે આવો આધ્યાત્મિક પ્રયાસ કર્યો હોય. ગયા વર્ષે જૂનમાં તેમણે વારાહી વિજય યાત્રા શરૂ કરી હતી અને વારાહી દેવીની પૂજા કરી હતી, ત્યારબાદ તેમણે દીક્ષા લીધી હતી. પવન કલ્યાણના દીક્ષા લેવાના નિર્ણયને રાજ્ય અને તેના લોકોના કલ્યાણ માટે દેવીના આશીર્વાદ મેળવવા તરીકે જોવામાં આવે છે. દીક્ષા 26 જૂનથી શરૂ થશે અને 11 દિવસ સુધી ચાલશે. આ દરમિયાન પવન કલ્યાણ આંધ્રપ્રદેશની સમૃદ્ધિ અને વિકાસ માટે પ્રાર્થના કરશે.

ફિલ્મ ઉદ્યોગના પડકારો પર ચર્ચા

અગાઉ, અગ્રણી તેલુગુ ફિલ્મ નિર્માતાઓ સોમવારે નાયબ મુખ્ય પ્રધાન પવન કલ્યાણને મળ્યા હતા અને તેલુગુ ફિલ્મ ઉદ્યોગ સામેના પડકારો અને આંધ્ર પ્રદેશમાં ફિલ્મ ક્ષેત્રના વિસ્તરણની રીતો અંગે ચર્ચા કરી હતી. આ બેઠક વિજયવાડાની કેમ્પ ઓફિસમાં યોજાઈ હતી. અલ્લુ અરવિંદ, સી અશ્વિની દત્ત, એએમ રત્નમ, એસ રાધાકૃષ્ણ (ચિનબાબુ), દિલ રાજુ, બોગાવલ્લી પ્રસાદ, ડીવીવી દાનૈયા, સુપ્રિયા, એનવી પ્રસાદ, બાની વાસુ, નવીન અર્નેની, નાગવંશી, ટીજી વિશ્વ પ્રસાદ અને ક્રિષ્ના સહિતના ફિલ્મ નિર્માતાઓ બેઠકમાં હાજર હતા. લીધો. નિર્માતાઓએ, રાજ્યના સિનેમેટોગ્રાફી પ્રધાન કંદુલા દુર્ગેશ સાથે, પવન કલ્યાણને તેમની રાજકીય જીત પર અભિનંદન આપ્યા અને ઉદ્યોગને સામનો કરી રહેલી સમસ્યાઓ વિશે ફળદાયી વાતચીત કરી.

રાજ્ય સરકારમાં નંબર ટુ સ્ટેટસ

ફિલ્મ નિર્માતાઓએ આંધ્ર પ્રદેશમાં ફિલ્મ ક્ષેત્રના વિકાસમાં મદદ કરવા માટે ઉત્પાદન ખર્ચ ઘટાડવા, વિતરણમાં સુધારો કરવા અને ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર વિકસાવવા માટેની રીતો પર ચર્ચા કરી હતી. જનસેના પાર્ટી (JSP)ના પ્રમુખ અને પીઠાપુરમના ધારાસભ્ય પવન કલ્યાણે 19 જૂને નાયબ મુખ્યમંત્રી તરીકેનો કાર્યભાર સંભાળ્યો હતો. તેમની પાસે પંચાયત રાજ અને ગ્રામીણ વિકાસ, પર્યાવરણ, વન, વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી અને ગ્રામીણ પાણી પુરવઠાના પોર્ટફોલિયો પણ છે. પવન કલ્યાણે 12 જૂને મુખ્યમંત્રી એન ચંદ્રબાબુ નાયડુ અને અન્ય ધારાસભ્યો સાથે આંધ્ર વિધાનસભાના સભ્ય તરીકે શપથ લીધા હતા. જનસેના પાર્ટીએ ભાજપ અને તેલુગુ દેશમ પાર્ટી સાથે ગઠબંધન કરીને આંધ્રપ્રદેશ વિધાનસભાની ચૂંટણી તેમજ લોકસભાની ચૂંટણી લડી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments