Friday, July 19, 2024
HomeBUSINESSYes Bank Lay Off : યસ બેંકે 500 કર્મચારીઓની કરી છટણી,કારણ જાણો

Yes Bank Lay Off : યસ બેંકે 500 કર્મચારીઓની કરી છટણી,કારણ જાણો


  • પ્રાઈવેટ સેકટરની મોટી યસ બેંકમાં છંટણી કરવામાં આવી
  • આગામી દિવસોમાં બેંકમાં વધુ લોકોની છંટણી શક્યતા
  • બેંકની છટણીની યાદીમાં બીજા નામોનો પણ સમાવેશ

પ્રાઈવેટ સેકટરની યસ બેંકને લઈ મોટી ખબર સામે આવી છે. આ બેંકમાં મોટી છટણી કરવામાં આવી છે. એકસાથે 500થી વધુ કર્મચારીઓને નોકરીમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવ્યા છે. એટલું જ નહિ. આગામી સમયમાં વધુ લોકોની છટણી થવાની સંભાવના છે. બેંકની તરફથી આ મોટી છટણીની પાછળ કોસ્ટ કટિંગની સાથે તમામ અન્ય કારણો પણ દર્શાવવામાં આવ્યા છે. જાણો શું કારણથી છટણી કરવામાં આવી?

 

છટણીથી પ્રભાવિત ઘણા વિભાગોના કર્મચારીઓ

યસ બેંકે જે 500 કર્મચારીઓને નોકરીમાંથી બહારનો રસ્તો બતાવ્યો છે તેમને 3 મહિનાના પગાર જેટલી રકમ આપવામાં આવી છે. મળતી માહિતી અનુસાર, આગામી મહિનાઓમાં છટણીનો આગામી રાઉન્ડ જોવા મળી શકે છે અને બેંકની યાદીમાં ઘણા નામ સામેલ છે. અહેવાલ મુજબ, યસ બેંકની છટણીથી ઘણા વિભાગો પ્રભાવિત થયા છે અને તેમાં જથ્થાબંધથી લઈને જાળવી રાખેલા એકમોનો સમાવેશ થાય છે.

બેંકે છટણીનું આ મોટું કારણ જણાવ્યું

અહેવાલો અનુસાર, યસ બેંકમાં આ છટણી વાસ્તવમાં યસ બેંકની પુનર્ગઠન પ્રક્રિયાના ભાગ રૂપે કરવામાં આવી છે અને તેની પાછળના કારણ તરીકે ખર્ચમાં ઘટાડો દર્શાવવામાં આવ્યો છે. બેંક ડિજિટલ બેંકિંગ તરફ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગે છે. આ સાથે મેન્યુઅલ વર્ક ઘટાડવાનો ઈરાદો છે. ચાલુ રિસ્ટ્રક્ચરિંગ પ્રક્રિયા બેંકને તેના ઓપરેશનલ ખર્ચમાં ઘટાડો કરવામાં પણ મદદ કરશે, એમ એક સૂત્રએ જણાવ્યું હતું.

સંપૂર્ણ ધ્યાન ડિજિટલ બેન્કિંગ પર છે

યસ બેન્ક મેન્યુઅલ વર્ક ઘટાડીને તેની ડિજિટલ બેન્કિંગ પર સતત ધ્યાન આપી રહી છે અને આ છટણીનું મુખ્ય કારણ હોવાનું કહેવાય છે. અહેવાલમાં, સ્ત્રોતના બેંક પ્રવક્તાના હવાલાથી કહેવામાં આવ્યું છે કે બેંકમાં ચાલી રહેલી આ પુનર્ગઠન પ્રક્રિયા ઓપરેશનલ ખર્ચ ઘટાડવામાં મદદ કરશે. તેમણે કહ્યું કે મજબૂત ભાવિ તૈયાર સંગઠન બનવાના અમારા પ્રયાસમાં અમારે કાર્યબળને અનુકૂલિત કરવું પડશે. અમે અમારા ગ્રાહકોને શ્રેષ્ઠ બેંકિંગ સેવાઓ આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ.

 

મહત્ત્વનું છે કે, યસ બેંકની તરફથી આ નિર્ણય કર્મચારીઓ પર સતત વધતા ખર્ચને ધ્યાનમાં લેતા કરવામાં આવ્યો છે. રિપોર્ટમાં કહેવાયું કે નાણાકીય વર્ષ-2023-34ની વચ્ચે પ્રાઈવેટ લેંડર માટે કર્મચારીઓનો ખર્ચ 12 ટકાથી વધી ગયો અને આ 3,363 કરોડ રૂપિયાથી વધીને 3,774 કરોડ રૂપિયા થઈ ગયો છે.

 

છટણી અંગેના સમાચારની અસર શેર પર પડી શકે

યસ બેંકમાં છટણીની ખબરની અસર બેંકના શેર્સ પર પણ જોવા મળી શકે છે. જોકે ગત કારોબારી દિવસ મંગળવારે યસ બેંક શએર 24.02 રૂપિયા પર બંધ થયો હતો. જ્યારે બુધવારે આ બેંકિંગ સ્ટોકે શરૂઆતમાં લીલા નિશાન પર કરી પરંતુ સવારે 10.30 વાગ્યે આમાં સામાન્ય ઘટાડો શરૂ થયો હતો અને 23.90 રૂપિયાના લેવલે તૂટી ગયો હતો.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments