Wednesday, July 24, 2024
HomeENTERTAINMENTશું નીતા અંબાણી અનંતના લગ્નમાં સોનાની સાડી પહેરશે? આવી માહિતી સામે...

શું નીતા અંબાણી અનંતના લગ્નમાં સોનાની સાડી પહેરશે? આવી માહિતી સામે છે


  • નીતા અંબાણી પોતાના પુત્રના લગ્નનું કાર્ડ લઈને કાશી પહોંચી હતી
  • નીતા અંબાણી તેમના પુત્રની પુત્રીના લગ્નમાં સોનાના દોરાની સાડી પહેરશે
  • નીતા અંબાણીએ સાડીમાં વપરાતી સામગ્રી વિશે પૂછપરછ કરી

દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણી અને રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના સ્થાપક અને ચેરપર્સન નીતા અંબાણી તેમના પુત્ર અનંત અંબાણીના લગ્નની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે. 12 મહિના પહેલા એક વર્ષથી વધુની કમાણી સારી છે દરમિયાન, નીતા અંબાણી તેમના પુત્રના લગ્નના આમંત્રણ સાથે કાશી વિશ્વનાથ મંદિર પહોંચ્યા હતા. જ્યાં તેણે વિશ્વનાથના કરી અદ્યોદય ભુલ્યાના દર્શન કર્યા. બીજું કારણ પણ નીતા અંબાણી માટે ખાસ છે.

રિપોર્ટ અનુસાર, નીતા અંબાણી પોતાના પુત્રના લગ્નમાં જે સાડી પહેરવા જઈ રહી છે તે કાશીમાં છેલ્લા 4 મહિનાથી તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે અને તેને સોનાના દોરામાંથી બનાવવામાં આવી રહી છે. વાસ્તવમાં, જે દિવસે નીતા અંબાણી તેમના પુત્રના લગ્નનું કાર્ડ લઈને કાશી પહોંચી હતી, તે દિવસે તેમણે રામનગર સ્થિત દરજી વિજય મૌર્યના હેન્ડલૂમમાં બનતી સાડીઓનો સ્ટોક પણ લીધો હતો. તેણીએ કારીગરો પાસેથી તેની સાડીમાં વપરાતી તમામ સામગ્રી વિશે પણ માહિતી લીધી અને તેમની સાથે થોડી વાતચીત કરી.


નીતા અંબાણી તેમના પુત્રના લગ્નમાં સોનાની સાડી પહેરશે

આ દરમિયાન નીતા અંબાણીએ સાડીઓ પર કરવામાં આવતી ઉત્તમ કારીગરી પણ જોઈ. આ પહેલા તેણે બનારસના ઘણા વેપારીઓ અને કારીગરોને હોટેલમાં બોલાવ્યા અને તેમના દ્વારા પ્રદર્શન માટે લાવેલી સાડીઓ જોઈ. તેણે વિવિધ વણકરો પાસેથી કેટલીક સાડીઓ માટે ઓર્ડર બુક કરાવ્યા હતા. વાસ્તવિક સાધી વણકર અંગિકા કુશવાહ જેણે કપડાં ફાડી નાખ્યા. તેમણે કહ્યું, નીતા અંબાણીએ અમારી ‘લક્કા બુટી’ સાડી પસંદ કરી છે જે પરંપરાગત ‘કધુઆ ટેકનિક’નો ઉપયોગ કરીને એક લાખની બુટીનો ઉપયોગ કરીને બનાવવામાં આવે છે.

100 થી વધુ સાડીઓ

ઉલ્લેખનીય છે કે, તેના પિતા અમરેશ કુશવાહા કે જેઓ ઉત્તર પ્રદેશ ઇન્ડસ્ટ્રીયલ કોઓપરેટિવ ફેડરેશન (UPCF)ના પ્રમુખ છે, તેમણે જણાવ્યું હતું કે, ‘નીતા અંબાણીએ લગ્ન સમારોહ માટે ઘણા વણકર પાસેથી વિવિધ પેટર્નની 100 થી વધુ સાડીઓ મંગાવી હતી.’ તેમણે એમ પણ કહ્યું કે, ‘बार्यानी सुदेशा फ़ाउंडे कारायानी नन्त्न छ्छ अधिक वाचा’. વિજય મૌર્યના પુત્ર અનિકેતે કહ્યું, ‘તેમાની સાદી સોનાના દોરાથી બનાવવામાં આવી રહી છે. આને સાચા રંગ અને પરીક્ષણ રંગ કહેવામાં આવે છે.

નીતા અંબાણીએ કાશીમાં પ્રાર્થના કરી હતી

તેણે એમ પણ કહ્યું, ‘નીતા અંબાણી અને તેની માતા આ સાડીઓ અનંત અને રાધિકાના લગ્નમાં પહેરશે.’ એટલું જ નહીં, આ સાડી બતાવવાની પણ મનાઈ છે. અહેવાલો અનુસાર, નીતા અંબાણીએ કાશી વિશ્વનાથ મંદિર અને અન્નપૂર્ણા મંદિરને અનુક્રમે 1.5 કરોડ અને 1 કરોડ રૂપિયાનું દાન આપ્યું હતું. સાંજે, તેણે દશાશ્વમેધ ઘાટ પર ગંગા આરતીમાં પણ ભાગ લીધો, ત્યારબાદ તેણે કાશીની એક નાની રેસ્ટોરન્ટમાં ચાની પણ મજા માણી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments