Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTSઇંગ્લેન્ડની પ્રથમ T20I વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમના ઓલરાઉન્ડરે ભારતને ઉપરનો હાથ માન્યો.

ઇંગ્લેન્ડની પ્રથમ T20I વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમના ઓલરાઉન્ડરે ભારતને ઉપરનો હાથ માન્યો.


ભૂતપૂર્વ ઓલરાઉન્ડર પોલ કોલિંગવૂડના જણાવ્યા અનુસાર, ટી-20 વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલમાં ફોર્મમાં ચાલી રહેલા ભારતને હરાવવા માટે ઇંગ્લેન્ડે અસાધારણ રીતે સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે અને તેને લાગે છે કે રોહિત શર્માની ટીમ ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન સામે હારવાની શક્યતા નથી. ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ એડિલેડ. તેઓ 2022 ટૂર્નામેન્ટની સેમિ-ફાઇનલ મેચના પુનરાવર્તનમાં ગુરુવારે ટકરાશે. ત્યારબાદ જોસ બટલરની ટીમે 10 વિકેટે જીત મેળવી હતી.

ઈંગ્લેન્ડની ટીમ માટે પ્રથમ T20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતવા માટે વિનિંગ શોટ મારનાર કોલિંગવુડે ‘સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ પ્રેસ રૂમ’ કાર્યક્રમમાં કહ્યું, “સાચું કહું તો, મને આ વખતે ભારતની હાર થતી દેખાતી નથી. ઈંગ્લેન્ડને હરાવવા માટે કંઈક અસાધારણ કરવું પડશે.

જસપ્રીત બુમરાહ શાનદાર ફોર્મમાં છે. ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન ઓસ્ટ્રેલિયા અને પાકિસ્તાન જેવી ટીમોને તેમની સામે રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો. કોલિંગવૂડ માને છે કે ઝડપી બોલરની ચાર ઓવર રમતનો માર્ગ નક્કી કરશે, તેણે કહ્યું, “તેની શાનદાર ટીમ સાથે, જસપ્રિત બુમરાહના વર્તમાન ફોર્મમાં ભારત સૌથી આગળ છે. તે ફિટ, સચોટ, ઝડપી અને અત્યંત કાર્યક્ષમ છે. એવું લાગે છે કે કોઈ ટીમ પાસે તેનો જવાબ નથી.

કોલિંગવૂડે કહ્યું, “120 બોલની મેચમાં બુમરાહ જેવા બોલરના 24 બોલ ઘણો ફરક પાડે છે. અમેરિકામાં મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓ અને મુશ્કેલ પિચમાં પણ ભારત આત્મવિશ્વાસથી ભરેલું દેખાયું.

તેણે કહ્યું, “તેમના રોહિત શર્મા જેવા બેટ્સમેન ફોર્મમાં પાછા ફર્યા છે જેમણે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.”

ગયાનાની પિચનો ભૂતકાળમાં પણ બોલરોને ફાયદો થયો છે કારણ કે તે ધીમી પડતી જાય છે કારણ કે આ મેદાન પર સ્પિનરોનો દબદબો રહ્યો છે અને ફાસ્ટ બોલરોને શરૂઆતમાં થોડી મદદ મળે છે પરંતુ વર્તમાન વર્લ્ડ કપમાં ટીમોએ બેટિંગ કરી છે. 170 હેઠળ. સ્કોર 180 રન સુધી પહોંચી ગયો છે.

કોલિંગવુડે કહ્યું, “આ મેચ શાનદાર રહેશે જેમાં બંને પક્ષો ખૂબ જ આક્રમક અભિગમ અપનાવશે. ગુયાનાની પીચ મહત્વની રહેશે. ઈંગ્લેન્ડ સપાટ પીચો પર ટીમોને હરાવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. જોકે ધીમી, ટર્નિંગ પિચ ભારતની તરફેણમાં રહેશે.

કોલિંગવૂડને લાગે છે કે ભારતે તેના રૂઢિચુસ્ત અભિગમને વટાવી દીધો છે જેના કારણે ટીમને નુકસાન થયું છે. જો કે, ભારત જેવી ટીમ તે વ્યૂહરચનાથી આશ્ચર્ય પામી શકે નહીં. જ્યારે ભારતે 2022માં પ્રથમ બેટિંગ કરી ત્યારે અમને ખબર હતી કે અમે તેમને રોકી શકીશું. તે સમયે ભારતે રૂઢિચુસ્ત રીતે રમ્યું, ખાસ કરીને પ્રથમ 10 ઓવરમાં અને પછીથી બરાબરી કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

કોલિંગવુડે કહ્યું, “પરંતુ ભારતનો અભિગમ બદલાઈ ગયો છે.” તેઓ સમજે છે કે આ વ્યૂહરચનાથી વર્લ્ડ કપ જીતી શકાય નહીં. તેઓએ જોખમ લેવાની, બહાદુર બનવાની અને મુક્તપણે રમવાની જરૂર છે.‘(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments