Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSરિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં દેશનું પ્રથમ 'ઈન્ડિયા હાઉસ' બનાવશે

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં દેશનું પ્રથમ ‘ઈન્ડિયા હાઉસ’ બનાવશે


, દેશો દેશના ઘરોમાં તેમની નરમ શક્તિનું પ્રદર્શન કરે છે

, ઈન્ડિયા હાઉસ ભારતની પ્રતિભા, ક્ષમતા અને મહત્વાકાંક્ષાની ઝલક આપશે

નવી દિલ્હી 26 જૂન, 2024: રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશન (IOA) સાથે ભાગીદારીમાં, પેરિસ ઓલિમ્પિક ગેમ્સ માટે દેશનું પ્રથમ કન્ટ્રી હાઉસ એટલે કે ઇન્ડિયા હાઉસ બનાવશે. ઇન્ડિયા હાઉસ પેરિસના પ્રતિષ્ઠિત પાર્ક ડે લા વિલેટમાં બનેલ છે. ઈન્ડિયા હાઉસ સિવાય આ પાર્કમાં નેધરલેન્ડ, કેનેડા, બ્રાઝિલ અને યજમાન ફ્રાન્સ સહિત 14 દેશોના કન્ટ્રી હાઉસ હશે. ઈન્ડિયા હાઉસના દરવાજા વિશ્વભરના રમતવીરો, મહાનુભાવો અને રમતપ્રેમીઓ માટે ખુલ્લા રહેશે. અહીં વિશ્વને ભારતની પ્રતિભા, ક્ષમતા અને મહત્વાકાંક્ષાની ઝલક જોવા મળશે. સંસ્કૃતિથી લઈને કલા અને રમતગમતથી લઈને યોગ, હસ્તકલા, સંગીત અને પરંપરાગત ભારતીય ભોજન, ઈન્ડિયા હાઉસ સાંસ્કૃતિક તકોની શ્રેણી ઓફર કરશે.

IOC સભ્ય અને રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના સ્થાપક અને ચેરપર્સન, શ્રીમતી નીતા એમ. અંબાણીએ ઈન્ડિયા હાઉસ પર કહ્યું, “હું પેરિસ ઓલિમ્પિક ગેમ્સમાં પ્રથમ વખત ઈન્ડિયા હાઉસની જાહેરાત કરવા માટે અત્યંત ખુશ છું અને ઉત્સાહિત છું અમારા એથ્લેટ્સનું સન્માન કરશે, તેમની જીતની ઉજવણી કરશે, તેમની વાર્તાઓ શેર કરશે અને વિશ્વમાં ભારતીયતાના રંગો લાવશે.”

ભારતીય ઓલિમ્પિક સંઘના પ્રમુખ શ્રીમતી પી.ટી. ઉષાએ જણાવ્યું હતું કે, “રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન સાથેની ભાગીદારીમાં ઈન્ડિયા હાઉસનું ઉદ્ઘાટન, પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ભારતીય પ્રશંસકો અને ખેલાડીઓ માટે ભારત વિશે વધુ જાણવાની તક હશે IOC સભ્ય શ્રીમતી નીતા અંબાણીને પહેલ કરવા અને ભારતની ઓલિમ્પિક ચળવળને આગળ લઈ જવા બદલ આભાર માનવા ગમે છે.”

વાસ્તવમાં, દેશો ઓલિમ્પિક ગેમ્સ માટે બનાવવામાં આવેલા દેશના ઘરોમાં તેમની નરમ શક્તિનું પ્રદર્શન કરે છે. ભારતીય સંસ્કૃતિની સમૃદ્ધ અને વૈવિધ્યસભર છબી દર્શાવવા ઉપરાંત, પેરિસમાં ઈન્ડિયા હાઉસ ભારતીય રમતવીરો માટે ઘરથી દૂર ઘર તરીકે પણ કામ કરશે. ભારતીય ખેલાડીઓની જીત અને તેમના મેડલની અહીં ઉજવણી કરવામાં આવશે. રમતગમતના ચાહકો માટે અહીં ખાસ વોચ પાર્ટીઓનું આયોજન કરવામાં આવશે. વિશિષ્ટ મીડિયા અધિકાર ધારક Viacom18 વોચ પાર્ટીઓ માટે ફીડ પ્રદાન કરશે.

ઈન્ડિયા હાઉસ વિશે વધુ માહિતી માટે ઈન્ડિયા હાઉસની વેબસાઈટ, ઈન્સ્ટાગ્રામ, સ્નેપચેટની મુલાકાત લો.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments