Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALલોકસભા ચૂંટણીઃ તમારા પર આ બોજ ન નાખવો જોઈએ, ઓવૈસીએ આવું કેમ...

લોકસભા ચૂંટણીઃ તમારા પર આ બોજ ન નાખવો જોઈએ, ઓવૈસીએ આવું કેમ કહ્યું?


  • ઓમ બિરલા લોકસભાના સ્પીકર બન્યા
  • તમામ પક્ષોના નેતાઓએ અભિનંદન પાઠવ્યા હતા
  • અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ અભિનંદન આપતાં શું કહ્યું?
18મી લોકસભાના પ્રથમ સત્રના ત્રીજા દિવસે નવા અધ્યક્ષની ચૂંટણી થઈ ગઈ છે. એનડીએના ઉમેદવાર ઓમ બિરલા ફરી એકવાર લોકસભાના સ્પીકર તરીકે ચૂંટાયા છે. પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ બિરલાના નામનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. આ પછી એનડીએમાં સામેલ તમામ પક્ષોએ તેમને સમર્થન આપ્યું હતું. બાદમાં તેઓ ફરીથી વોઇસ વોટ દ્વારા લોકસભાના સ્પીકર તરીકે ચૂંટાયા હતા. પીએમ મોદી અને વિપક્ષી નેતા રાહુલ ગાંધીએ નવા સ્પીકરને સીટ પર લઈ જઈને ચાર્જ સંભાળ્યો.

ઓવૈસીએ શું કહ્યું?
ઓમ બિરલા સ્પીકર બન્યા બાદ તમામ પક્ષોના નેતાઓએ તેમને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. આ દરમિયાન હૈદરાબાદના લોકસભા સાંસદ અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ પણ તેમને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. ઓવૈસીએ કહ્યું કે સંસદના લોકો ગર્વ અનુભવી રહ્યા છે કે તમે બીજી વખત લોકસભાના સ્પીકર બન્યા છો અને તેઓ આ ગૃહના રક્ષક છે. પરંતુ વાસ્તવિકતા એ છે કે સત્તાધારી પક્ષ પાસે સંખ્યા છે પણ તેની પાસે પ્રજાની શક્તિ નથી. જ્યારે વિપક્ષ પાસે જનતાનો અવાજ છે.


‘વિવિધ પક્ષોને તક આપો’
AIMIM સાંસદ અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ લોકસભા અધ્યક્ષને કહ્યું કે તેમની વિનંતી છે કે નાની પાર્ટીઓને તક આપવામાં આવે. છેલ્લી લોકસભાનો ઉલ્લેખ કરતાં તેમણે કહ્યું કે જેમ તેમણે મને 17મી લોકસભામાં બોલવાની અને તેમના વિચારો રજૂ કરવાની પૂરી તક આપી હતી, તેવી જ રીતે 18મી લોકસભામાં પણ તેમણે નાના પક્ષોના સાંસદોને તેમના વિચારો રજૂ કરવાની તક આપવી જોઈએ. દૃશ્યો તેમણે વધુમાં કહ્યું કે તેઓ જે સમુદાયમાંથી આવે છે તેનું સંસદમાં માત્ર 4 ટકા પ્રતિનિધિત્વ છે, તેથી તેમને પોતાનો અવાજ ઉઠાવવાની તક આપો.

de.speaker હોવું જ જોઈએ 
ઓવૈસીએ કહ્યું કે તેમને ખાતરી છે કે આ સરકાર તેમને ડેપ્યુટી સ્પીકર તરીકે નિયુક્ત કરીને તેમનો બોજ ઓછો કરશે. તેમણે કહ્યું કે સ્પીકર પર ભારે બોજ ન નાખવો જોઈએ. આ સાથે ઓવૈસીએ એમ પણ કહ્યું કે હવે આ ગૃહનું પાત્ર બદલાઈ ગયું છે, તેથી હવે ભાજપ કંઈપણ દબાણ કરી શકશે નહીં.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments