Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALલાલકૃષ્ણ અડવાણીની તબિયત બગડી, હોસ્પિટલમાં દાખલ

લાલકૃષ્ણ અડવાણીની તબિયત બગડી, હોસ્પિટલમાં દાખલ


  • ભાજપના દિગ્ગજ નેતા લાલકૃષ્ણ અડવાણી AIIMSમાં દાખલ
  • ભારત રત્નથી પણ સન્માનિત
  • AIIMSમાં ડૉક્ટરના નિરીક્ષણ હેઠળ રાખવામાં આવ્યા છે

ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)ના વરિષ્ઠ નેતા અને દેશના પૂર્વ નાયબ વડાપ્રધાન લાલકૃષ્ણ અડવાણીને બુધવારે મોડી રાત્રે દિલ્હીની AIIMS હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, અડવાણીને વૃદ્ધાવસ્થા સંબંધિત સમસ્યાને કારણે AIIMSમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. અડવાણીને આ વર્ષે દેશના સર્વોચ્ચ નાગરિક સન્માન ભારત રત્નથી પણ સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.

હાલમાં અડવાણીને AIIMSના જેરિયાટ્રિક વિભાગના ડોક્ટરોની દેખરેખ હેઠળ રાખવામાં આવ્યા છે. પૂર્વ નાયબ વડાપ્રધાનના પરિવારજનોના જણાવ્યા અનુસાર, તેમને ચેકઅપ માટે એઈમ્સમાં લઈ જવામાં આવ્યા છે. હાલમાં લાલકૃષ્ણ અડવાણીની તબિયત સારી છે.

અનાયતને આ વર્ષે ભારત રત્ન આપવામાં આવ્યો હતો

લાલકૃષ્ણ અડવાણીને આ વર્ષે 30 માર્ચે ભારત રત્ન એનાયત કરવામાં આવ્યો હતો. અગાઉ વર્ષ 2015માં અડવાણીને દેશના બીજા સર્વોચ્ચ નાગરિક પુરસ્કાર પદ્મ વિભૂષણથી નવાજવામાં આવ્યા હતા. આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં ભારત રત્નથી સન્માનિત થવાની જાહેરાત બાદ દિગ્ગજ નેતા લાલકૃષ્ણ અડવાણી દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે, “હું સન્માન સાથે ભારત રત્ન સ્વીકારું છું. આ માત્ર મારું જ નથી, આ આપણા જીવનભર જે વિચારો અને સિદ્ધાંતોનું પાલન કર્યું છે તેનું સન્માન છે.”

અડવાણીને ભારત રત્નથી સન્માનિત કરવા પર પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અડવાણીએ પોતાનું સમગ્ર જીવન રાષ્ટ્રની સેવામાં વિતાવ્યું. રાષ્ટ્ર સેવાને ક્યારેય ભૂલતા નથી. દેશની સેવામાં તેમનું યોગદાન અનન્ય અને અવિસ્મરણીય રહ્યું છે.

અડવાણી ત્રણ વખત ભાજપના અધ્યક્ષ રહ્યા

રામ મંદિર આંદોલનના અગ્રણી નેતાઓમાં ગણાતા લાલકૃષ્ણ અડવાણીએ ભારતીય જનતા પાર્ટીને રાષ્ટ્રીય સ્તરે લઈ જવા માટે અથાક મહેનત કરી હતી. અડવાણીએ તેમની રાજકીય કારકિર્દી રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ (RSS) દ્વારા શરૂ કરી હતી. તેઓ એવા નેતાઓમાં સામેલ છે જેમણે ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)નો પાયો નાખ્યો હતો.

અડવાણી ત્રણ વખત ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ હતા. તેઓ 1986માં પહેલીવાર પાર્ટીના અધ્યક્ષ બન્યા હતા. તે પછી તેઓ 1990 સુધી આ પદ પર રહ્યા. આ પછી અડવાણી 1993માં પાર્ટી અધ્યક્ષ બન્યા અને 1998 સુધી આ પદ પર રહ્યા. તેઓ 2004માં ત્રીજી અને છેલ્લી વખત રાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાયા હતા અને 2005 સુધી પદ પર રહ્યા હતા.

અડવાણી સાતમા નાયબ વડાપ્રધાન બન્યા

તેમની 50 વર્ષથી વધુની સક્રિય રાજકીય કારકિર્દીમાં, અડવાણી 1998માં ભાજપની આગેવાની હેઠળની એનડીએ સરકારમાં ગૃહ પ્રધાન બન્યા હતા. તેઓ અટલ બિહારી વાજપેયી સરકારમાં ગૃહમંત્રી હતા અને બાદમાં 2002માં તેમને દેશના નાયબ વડાપ્રધાન બનાવવામાં આવ્યા હતા.

અડવાણી દેશના સાતમા નાયબ વડાપ્રધાન હતા. આ સિવાય અડવાણી 10મી અને 14મી લોકસભા દરમિયાન ગૃહમાં વિરોધ પક્ષના નેતા હતા. તેઓ ઘણી વખત સાંસદ રહી ચૂક્યા છે. 1970માં પહેલીવાર રાજ્યસભામાં સાંસદ બન્યા. અડવાણી 7 વખત લોકસભાના સાંસદ બન્યા અને 4 વખત રાજ્યસભાના સાંસદ તરીકે ચૂંટાયા.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments