Friday, July 19, 2024
HomeNATIONALલોકસભા સ્પીકર ચૂંટણી: સર્વસંમતિથી ચૂંટાય તે જરૂરી છે, બાકી ચૂંટણી માટે તૈયાર...

લોકસભા સ્પીકર ચૂંટણી: સર્વસંમતિથી ચૂંટાય તે જરૂરી છે, બાકી ચૂંટણી માટે તૈયાર છે, રિજિજુએ કહ્યું


  • 18મી લોકસભાના પ્રથમ સત્રનો આજે ત્રીજો દિવસ છે.
  • નવા સાંસદોએ ગૃહમાં સાંસદ તરીકે શપથ લીધા
  • લોકસભા અધ્યક્ષ પદ માટે આજે ચૂંટણી છે

18મી લોકસભાના પ્રથમ સત્રનો આજે ત્રીજો દિવસ છે. છેલ્લા બે દિવસની કાર્યવાહીમાં ચૂંટાયેલા સાંસદોએ ગૃહના સભ્યો તરીકે શપથ લીધા હતા. આ સાથે જ લોકસભાના અધ્યક્ષ પદના ઉમેદવારોની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. એનડીએ તરફથી ઓમ બિરલાને અને કોંગ્રેસ સાંસદ કે સુરેશને ઈન્ડિયા એલાયન્સ તરફથી મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યા હતા. આજે સ્પીકરની ચૂંટણી યોજાશે. જો ઓમ બિરલા સ્પીકર તરીકે ચૂંટાય છે, તો તે પણ એક ઐતિહાસિક ક્ષણ હશે કારણ કે આ પ્રથમ વખત હશે જ્યારે બીજેપીમાંથી એક જ વ્યક્તિ સતત બીજી વખત સ્પીકર તરીકે ચૂંટાયા હોય.

અમારી પાસે સંખ્યાત્મક તાકાત હોવા છતાં અમે વિપક્ષ પાસેથી સમજૂતી ઈચ્છીએ છીએ – રિજિજુ

ત્યારે આ મામલે સંસદીય કાર્ય મંત્રી કિરેન રિજિજુએ કહ્યું કે અમારી પાસે સંખ્યાત્મક તાકાત છે પરંતુ તે સંખ્યાનો પ્રશ્ન નથી. સ્પીકરે ગૃહને નિષ્પક્ષપણે ચલાવવું પડશે. આ સંદર્ભમાં, જો આપણે સર્વસંમતિથી વક્તાને પસંદ કરીએ તો તે આપણા બધા માટે વધુ સારું રહેશે. હજુ સમય છે અને અમે કોંગ્રેસને વધુ એક અપીલ કરીશું, પરંતુ જો અમને ચૂંટણી કરાવવા દબાણ કરવામાં આવે તો પણ અમે તૈયાર છીએ.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments