Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઅમરનાથ યાત્રામાં ભક્તોને મળશે આ નવી સુવિધાઓ, 20,000 શ્રદ્ધાળુઓ તૈનાત થશે

અમરનાથ યાત્રામાં ભક્તોને મળશે આ નવી સુવિધાઓ, 20,000 શ્રદ્ધાળુઓ તૈનાત થશે


  • અમરનાથ યાત્રામાં ભક્તોની ભીડ
  • યાત્રામાં આવનારા શ્રદ્ધાળુઓની સુરક્ષા માટે તૈયારીઓ
  • સુરક્ષા માટે 20,000 લોકો તૈનાત રહેશે

29 જૂનથી શરૂ થનારી થનારી અમરનાથ યાત્રાની તમામ તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લેવામાં આવી છે. આતંકવાદી ઘટનાઓને ધ્યાનમાં રાખીને યાત્રાના રૂટ પર 20 હજારથી વધુ સુરક્ષા જવાનો તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે. આ ઉપરાંત મુસાફરોની સુવિધા માટે વિવિધ સ્થળોએ આવાસ અને લંગરની પણ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. યાત્રાના રૂટ પર DRDO હોસ્પિટલો પણ શરૂ કરવામાં આવી છે.

આ વર્ષે ભગવાન ભોલેનાથના પ્રાકૃતિક સ્વરૂપ અમરનાથના દર્શનની યાત્રા 29 જૂનથી શરૂ થઈ રહી છે. આ 52 દિવસીય અમરનાથ યાત્રાને સુચારુ રીતે પૂર્ણ કરવા માટે તમામ તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લેવામાં આવી છે. શ્રીનગર રાજસ્થાનના શ્રી અમરનાથ લંગર સેવા સમિતિ અને શિવ શક્તિ સેવા દળના સભ્યોના જણાવ્યા અનુસાર પોઈન્ટ ઝીરોથી પવિત્ર ગુફા સુધીના બંને માર્ગો પર શ્રદ્ધાળુઓ માટે લંગર, કેમ્પ અને હોસ્પિટલ વગેરેની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. 15 વર્ષ માટે.

અમરનાથ યાત્રામાં ભક્તોની ભીડ

આ વર્ષે મુસાફરોની સંખ્યા વધુ રહેવાની શક્યતા છે. આવી સ્થિતિમાં, વહીવટીતંત્રે શ્રીનગરના પંથા ચોક ખાતે તાજેતરમાં બંધાયેલા યાત્રી નિવાસના પાંચમાંથી બે માળ મુસાફરો માટે ખોલી દીધા છે. આ ટ્રાન્ઝિટ કેમ્પમાં 5000 મુસાફરો માટે રહેવાની વ્યવસ્થા છે. તેવી જ રીતે, બાલતાલ અને ચંદનવાડીમાં 100 બેડ ધરાવતી બે DRDO હોસ્પિટલો પણ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. બંને એક્સેલ પર ટ્રાવેલ ટ્રેકને 12 ફૂટ પહોળો બનાવવામાં આવ્યો છે. આ યાત્રામાં સ્વચ્છતાનું પણ સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખવામાં આવી રહ્યું છે. તેની જવાબદારી જમ્મુ-કાશ્મીરના ગ્રામીણ સ્વચ્છતા નિર્દેશાલયને આપવામાં આવી છે.

10 થી વધુ ઘાટ બનાવ્યા

અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર યાત્રાના રૂટ પર 10થી વધુ ઘાટ બનાવવામાં આવ્યા છે. આ ઘાટો પર તીર્થયાત્રીઓને સ્નાન અને પૂજાની સુવિધા પૂરી પાડવામાં આવી છે. એ જ રીતે, બંને પર્વતીય માર્ગો પર સંવેદનશીલ સ્થળોએ સાવચેતીના પગલાં લેવામાં આવ્યા છે. આમાં, લગભગ 14 કિમી વિસ્તાર બંને બાજુ મજબૂત રેલિંગથી આવરી લેવામાં આવ્યો છે. આ વખતે અમરનાથ યાત્રામાં 38 કુશળ પર્વત બચાવ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. આ MRTમાં સશસ્ત્ર પોલીસની 13 ટીમો, SDRFની 11 ટીમો, NDRFની 8 ટીમો, BSFની 4 ટીમો અને CRPFની 2 ટીમો સામેલ છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments