Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTSઓસ્ટ્રેલિયા બાદ હવે ઈંગ્લેન્ડની 10 વિકેટની હારનો બદલો લેવાનો વારો છે.

ઓસ્ટ્રેલિયા બાદ હવે ઈંગ્લેન્ડની 10 વિકેટની હારનો બદલો લેવાનો વારો છે.


ENGvsIND રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ગુરુવારે ગયાનામાં છેલ્લા T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડના હાથે મળેલી હારનો બદલો ફાઇનલ્સમાં પ્રવેશવાના ઇરાદા સાથે લેશે ટૂર્નામેન્ટમાં હવે વર્લ્ડ કપમાં સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન જોવા મળી રહ્યું છે. આ કારણે દક્ષિણ આફ્રિકા પછી આ એકમાત્ર એવી ટીમ છે જેને અત્યાર સુધી આ એડિશનમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો નથી. સંજોગોને જોતા એવું લાગી રહ્યું છે કે ભારતીય ટીમ ઈતિહાસ રચવાની નજીક છે અને તેણે વર્ષ 2022માં ટી-20 સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની હારનો બદલો લેવો પડશે.

હવામાનને જોતા માનવામાં આવે છે કે ભારત-ઈંગ્લેન્ડ મેચમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ મેચ માટે કોઈ રિઝર્વ ડે નથી. જો મેચ વરસાદને કારણે ધોવાઈ જાય છે, તો ભારતીય ટીમ પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર હોવાને કારણે સીધી ફાઇનલમાં પહોંચી જશે, ભારતને ટોપ ઓર્ડરમાં વિરાટ કોહલીના બેટથી રન બનાવવાની આશા છે. જો કે, ઉચ્ચ ધોરણો દ્વારા આ ટુર્નામેન્ટમાં તેનું પ્રદર્શન સારું રહ્યું નથી. સેમિફાઇનલમાં તેના ઓપનિંગ પાર્ટનર અને કેપ્ટન રોહિત પાસેથી વધુ અપેક્ષાઓ છે. રોહિત પહેલા જ સ્પષ્ટ કરી ચૂક્યો છે કે તે પાવરપ્લેમાં વ્યક્તિગત સિદ્ધિઓને ધ્યાનમાં લીધા વિના આક્રમક બેટિંગ કરવાનો ઇરાદો ધરાવે છે.

ભારતીય ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહનો ઈંગ્લેન્ડ સામે શાનદાર રેકોર્ડ છે અને તે આ વર્લ્ડ કપમાં ફોર્મમાં છે. તે ઇંગ્લિશ બેટ્સમેનો સામે વધુ ઘાતક રહ્યો છે. જોસ બટલરે અત્યાર સુધી ટી-20માં 12 ઇનિંગ્સમાં બુમરાહનો સામનો કર્યો છે અને માત્ર 5.19ના રન રેટથી રન બનાવતા ચાર વખત આઉટ થયો છે. જ્યારે સેમ કુરન પાંચ ઇનિંગ્સમાં ચાર વખત બુમરાહનો શિકાર બન્યો છે.

તેવી જ રીતે, લિયામ લિવિંગ્સ્ટન અને મોઈન અલી જેવા ખેલાડીઓના નામ છે, જેમનું બેટ બુમરાહ સામે શાંત છે. આ સિવાય અર્શદીપ સિંહે પોતાની તીક્ષ્ણ બોલિંગથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા છે અને હાર્દિક પંડ્યાએ પોતાના ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શનથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા છે. રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને કુલદીપની સ્પિન ત્રિપુટી પાસેથી પણ સારા પ્રદર્શનની અપેક્ષા છે.

જોસ બટલર, જો આપણે T-20 વર્લ્ડ કપમાં 900 થી વધુ રન બનાવનારા ખેલાડીઓની યાદી બનાવીએ તો તે સૌથી વધુ સ્ટ્રાઈક રેટના મામલે ઘણા આગળ છે. આ ટુર્નામેન્ટમાં અત્યાર સુધીમાં તેણે 45ની એવરેજ અને 147.1ના સ્ટ્રાઈક રેટથી 990 રન બનાવ્યા છે. બટલરે 2016 થી દરેક T20 વર્લ્ડ કપમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું છે.

બટલરે ઈંગ્લેન્ડની છેલ્લી સુપર એઈટ મેચમાં ગોલ કર્યો હતો અને તે ભારતીય હુમલાથી સારી રીતે પરિચિત છે. તેનો ઓપનિંગ પાર્ટનર સોલ્ટ ખૂબ જ ઝડપથી રમતને વિપક્ષથી દૂર લઈ શકે છે અને ભારતે તેને પાવરપ્લેમાં આઉટ કરવો પડશે. ઈંગ્લેન્ડ જોની બેરસ્ટો અને મોઈન અલી પાસેથી વધુ રન બનાવે તેવી અપેક્ષા છે. મોઈન ઓફ સ્પિન બોલર છે અને લિયામ લિવિંગસ્ટોન લેગ અને ઓફ સ્પિન બંનેમાં નિપુણ છે.(એજન્સી)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments