Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSગુલબદ્દીનની એક્ટિંગ જોઈને હસવું નહીં રોકી શકશો, લાઈવ મેચમાં કોચનો સંકેત જોઈને...

ગુલબદ્દીનની એક્ટિંગ જોઈને હસવું નહીં રોકી શકશો, લાઈવ મેચમાં કોચનો સંકેત જોઈને પડી ગયો, ઓસ્કાર કે એમીનો હકદાર


ગુલબદિન નાયબ અફઘાનિસ્તાન વિ બાંગ્લાદેશ T20 વર્લ્ડ કપમાં અભિનય : બધાની નજર T20 વર્લ્ડ કપ 2024માં 25 જૂને રમાયેલી અફઘાનિસ્તાન અને બાંગ્લાદેશની મેચ પર હતી. આ મેચ દ્વારા 23 અને 24 જૂને અફઘાનિસ્તાન અને ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવ્યું હતું ઓસ્ટ્રેલિયા પાસે માત્ર 3 પોઈન્ટ હતા, તેઓ ઈચ્છતા હતા કે બાંગ્લાદેશ અફઘાનિસ્તાનને હરાવીને સેમીફાઈનલ માટે ક્વોલિફાય કરી શકે પરંતુ અફઘાનિસ્તાને તેમની આશા પર પાણી ફરી વળ્યું અને બાંગ્લાદેશને હરાવીને તેઓ પ્રથમ વખત T20 વર્લ્ડ કપ માટે ક્વોલિફાય થયા.

બાંગ્લાદેશ અને અફઘાનિસ્તાન વચ્ચેની આ મેચ રોમાંચથી ભરેલી હતી, છેલ્લી કેટલીક ઓવરો રોલરકોસ્ટર રાઈડ જેવી હતી જ્યાં દર્શકોના હૃદયના ધબકારા ફરી ફરી રહ્યા હતા, આ મેચની સૌથી રસપ્રદ અને વિવાદાસ્પદ ક્ષણ અફઘાનિસ્તાનની હતી. ગુલબદ્દીન નાયબનો અભિનય,

આપણે ઘણીવાર ફૂટબોલમાં જોતા હોઈએ છીએ કે જ્યારે વિરોધી ટીમનો ખેલાડી ટેકલ કરે છે, ત્યારે ક્યારેક સામેનો ખેલાડી, સમય બગાડવા અને વિરોધી ટીમનો સમય ધીમો કરવા માટે, જાણીજોઈને પ્રતિક્રિયા આપે છે અને જાણે ફ્રેક્ચર થયું હોય તેમ જમીન પર પડી જાય છે, આજે કંઈક આવું જ થયું જ્યારે ગુલબદિન અચાનક જમીન પર પડ્યો, ત્યારે એવું લાગતું હતું કે તેની હેમસ્ટ્રિંગ ખેંચાઈ ગઈ છે અને તે ખૂબ જ પીડામાં છે.

હકીકતમાં, શું થયું કે આ મેચમાં વરસાદે વારંવાર વિક્ષેપ ઉભો કર્યો હતો, જ્યારે 116 રનના લક્ષ્યનો પીછો કરતા બાંગ્લાદેશે 80 રનમાં તેના 7 ખેલાડીઓ ગુમાવ્યા હતા. તે પછી ફરીથી હળવો વરસાદ થયો, જ્યારે ડકવર્થ લુઈસ (ડીએલએસ મેથડ) અનુસાર તેનો સ્કોર 83 રન હતો, એટલે કે અફઘાનિસ્તાન 2 રનથી આગળ હતું મેચને ધીમી કરવા માટે સંકેત આપ્યો હતો જેથી જો તે પછી મેચ ન થાય તો અફઘાનિસ્તાનની ટીમ જીતી જાય.

સિગ્નલ જોઈને, ગુલબદ્દીન નાયબ જમીન પર પડી ગયા અને પ્રતિક્રિયા આપવા લાગ્યા કે જાણે તેની હેમસ્ટ્રિંગ ખેંચાઈ ગઈ હોય અને તે ખૂબ પીડામાં હતો.તેને જોઈને કેપ્ટન રાશિદ ખાન પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો કે આટલું અચાનક શું થઈ ગયું.

ઘટનાઓના આશ્ચર્યજનક વળાંકને જોઈને, પોમી મ્બાંગવાએ કોમેન્ટેટરને કહ્યું, ‘ “તે એમી અથવા ઓસ્કાર જીતવા લાયક પ્રદર્શન છે.”

ભારતીય ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને X પર લખ્યું, ‘‘ગુલબદ્દીન નાયબ માટે રેડકાર્ડ’

9:53, 10:10 વાગ્યે ઈજાગ્રસ્ત પણ આવીને ખેલાડીની વિકેટ પણ લીધી

નાયબને સારવાર આપવામાં આવી, ઝડપી બોલર નવીન ઉલ હક તેને મેદાનની બહાર લઈ ગયો. આ પછી ફરી વરસાદ શરૂ થયો અને ખેલાડીઓ ડગઆઉટમાં ગયા. થોડી વાર પછી રમત ફરી શરૂ થઈ. નાયબ 13મી ઓવરમાં મેદાનમાં પાછો ફર્યો અને 15મી ઓવરમાં તન્ઝીમ હસનની વિકેટ પણ લીધી.

ન્યૂઝીલેન્ડના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર અને કોમેન્ટેટર ઈયાન સ્મિથે લખ્યું, ” હું છેલ્લા છ મહિનાથી ઘૂંટણના દુખાવાથી પરેશાન છું. હવે મેચ બાદ હું સીધો ગુલબદ્દીન નાયબના ડોક્ટર પાસે જઈશ. હાલમાં તે વિશ્વની આઠમી અજાયબી છે.

ઈંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન માઈકલ વોને ‘કટાક્ષયુક્ત ટિપ્પણી’માં લખ્યું,ક્રિકેટની ભાવના જીવંત છે. તે જોઈને સારું લાગ્યું કે ગુલબદિન ક્રિકેટના ઈતિહાસનો પહેલો એવો ક્રિકેટર બન્યો જેણે પડવાના 25 મિનિટ પછી પાછા આવીને વિકેટ લીધી.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments