Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSવિજય બાદ રાશિદ ખાનનું હૃદય સ્પર્શી ભાષણ વાયરલ થઈ રહ્યું છે (વીડિયો)

વિજય બાદ રાશિદ ખાનનું હૃદય સ્પર્શી ભાષણ વાયરલ થઈ રહ્યું છે (વીડિયો)


અફઘાનિસ્તાનના કેપ્ટન રાશિદ ખાનનું માનવું છે કે ન્યુઝીલેન્ડ અને ઓસ્ટ્રેલિયા જેવી ટીમોને હરાવીને પ્રથમ વખત ટી-20 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલમાં પ્રવેશ મેળવવો એ એક મોટી ઉપલબ્ધિ છે જે દેશના યુવા ખેલાડીઓને આઈસીસીના સંપૂર્ણ સભ્ય બનવા માટે પ્રેરિત કરશે વર્ષ 2017માં જ અફઘાનિસ્તાને અહીં બાંગ્લાદેશને હરાવીને ઈતિહાસ રચ્યો હતો અને પ્રથમ વખત T20 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલ માટે ક્વોલિફાઈ કર્યું હતું.

મેચ બાદ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં રાશિદે કહ્યું, “મને લાગે છે કે સેમિફાઇનલમાં પહોંચવાથી દેશના યુવાનોને ઘણી પ્રેરણા મળશે. અફઘાનિસ્તાનની ટીમે પ્રથમ વખત સેમિફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી છે.

“અમે તે અંડર-19 સ્તરે કર્યું છે પરંતુ આ સ્તરે અમે તે પહેલાં કરી શક્યા નથી,” તેણે કહ્યું. અમે પહેલીવાર સુપર એઈટમાં પણ સ્થાન મેળવ્યું અને પછી સેમિફાઈનલમાં પહોંચ્યા.

બાંગ્લાદેશ સામેની જીત બાદ ઘરઆંગણે અફઘાનિસ્તાનની ઐતિહાસિક જીતની ઉજવણી કરતા ચાહકોની તસવીરો અને વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા હતા.

આ સિદ્ધિ સાથે અફઘાનિસ્તાને સફેદ બોલના ફોર્મેટમાં કેટલી પ્રગતિ કરી છે તે દર્શાવ્યું. ગયા વર્ષના ODI વર્લ્ડ કપમાં, તેઓએ વર્તમાન ચેમ્પિયન ઈંગ્લેન્ડ અને ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન શ્રીલંકા અને પાકિસ્તાનને હરાવ્યા હતા. T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ ટીમે પોતાનું શાનદાર પ્રદર્શન જારી રાખ્યું અને ન્યૂઝીલેન્ડ અને ઓસ્ટ્રેલિયા જેવી મોટી ટીમોને હરાવી.

રશીદે કહ્યું, “અમે અત્યાર સુધી આખી ટુર્નામેન્ટમાં જે ક્રિકેટ રમ્યા છે – મને લાગે છે કે અમે સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવવા માટે લાયક છીએ.” જે રીતે તમામ ખેલાડીઓએ જવાબદારી લીધી અને ટીમ માટે પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યું.

“તેથી મને ખબર નથી કે મારી લાગણી કેવી રીતે સમજાવવી પરંતુ સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવવું એ એક ટીમ અને એક દેશ તરીકે અમારા માટે એક મોટી સિદ્ધિ છે અને હવે અમે સેમિફાઇનલની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ,” તેણે કહ્યું.

અફઘાનિસ્તાનના ખેલાડીઓએ વિશ્વભરની ટી-20 લીગમાં રમીને પોતાની કુશળતાનો પરચો આપ્યો છે. પરંતુ જ્યારે તેઓ તેમના દેશ માટે રમવા માટે એકસાથે આવે છે તેના કરતાં વધુ જુસ્સાદાર જૂથ શોધવાનું મુશ્કેલ છે. અફઘાનિસ્તાનને ઈંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર જોનાથન ટ્રોટના રૂપમાં એક ઉત્તમ મુખ્ય કોચ મળ્યો છે જે પોતાના શાંત અને સંકલિત વર્તનથી બધું જ સંતુલિત રાખે છે. પરિણામ એ છે કે ટીમ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલી છે.

રાશિદે કહ્યું, મારા મતે કોઈ સારી કે ખરાબ ટીમ નથી. દરેક ટીમ એકબીજા માટે સમાન છે. જ્યારે આપણે યોગ્ય સમયે યોગ્ય નિર્ણયો લઈએ છીએ (સારી રીતે કરો) અને જ્યારે તમે ન કરો ત્યારે હારી જઈએ ત્યારે આ જ તફાવત બનાવે છે. તેથી તે સિવાય કૌશલ્યની દ્રષ્ટિએ, મને લાગે છે કે દરેક સમાન છે.

અફઘાનિસ્તાનનો મુકાબલો સેમિફાઇનલમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સાથે થશે, જે અત્યાર સુધી ટુર્નામેન્ટમાં અજેય છે. જોકે, દક્ષિણ આફ્રિકાને હરીફાઈમાં અમુક સમયે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, ખાસ કરીને નેપાળ સામે, જે છેલ્લી ઘડીએ નિષ્ફળ ગઈ અને એક રનથી હારી ગઈ.

બાંગ્લાદેશ સામેની મેચ દરમિયાન એક ક્ષણ એવી હતી જ્યારે ટ્રોટે ખેલાડીઓને ધીમી ગતિએ રમવાનો સંકેત આપ્યો અને ગુલબદિન નાયબ નાટકીય રીતે તેની પીઠ પર પડી ગયો અને તેની જાંઘ પકડી લીધી. પરંતુ થોડી જ મિનિટોમાં ઓલરાઉન્ડર માત્ર મેદાનમાં જ પાછો ફર્યો ન હતો પરંતુ તેણે તનઝીમ હસનની વિકેટ પણ લીધી હતી, જેના કારણે ઘણા ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓ અને કોમેન્ટેટરો તેની ઈજાની વાસ્તવિકતા પર સવાલ ઉઠાવતા હતા.

જો કે, રાશિદે આ ઘટનાને ઓછી કરી, તેણે કહ્યું, “તેને થોડી ખેંચ હતી, મને ખબર નથી કે તેની સાથે શું થયું છે અને મને ખબર નથી કે સોશિયલ મીડિયા પર શું ચાલી રહ્યું છે પરંતુ તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી – તે સમાપ્ત થઈ ગયું છે. અંત.” મેદાનમાં ઇજાઓ થતી રહે છે અને પછી અમે એક પણ ઓવર ગુમાવી નથી, વરસાદ આવ્યો અને અમે હમણાં જ ચાલ્યા ગયા, તે એવી વસ્તુ નથી જેનાથી રમતમાં મોટો ફરક પડ્યો.

અફઘાનિસ્તાનના કેપ્ટને કહ્યું, “અમે પાંચ મિનિટ પછી મેદાન પર પાછા ફર્યા અને કોઈ મોટો તફાવત નહોતો.” મારા માટે તે માત્ર એક નાની ઈજા છે. (ભાષા)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments