Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTST20I માં સૌથી સફળ ઓસ્ટ્રેલિયન બેટ્સમેનને તેની કારકિર્દીની છેલ્લી ઇનિંગ્સમાં 'ગાર્ડ ઓફ...

T20I માં સૌથી સફળ ઓસ્ટ્રેલિયન બેટ્સમેનને તેની કારકિર્દીની છેલ્લી ઇનિંગ્સમાં ‘ગાર્ડ ઓફ ઓનર’ મળ્યો ન હતો.


ભારત સામે 205 રનના વિશાળ લક્ષ્યાંકને હાંસલ કરવા ઉતરેલી ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમ માટે ડેવિડ વોર્નરે પ્રથમ ક્રીઝ લીધી હતી. બોલ તેના બેટની એક કિનારી લઈને વિકેટકીપર પંતની પાછળ બાઉન્ડ્રી લાઈનમાં ગયો. પરંતુ આ ઓવરના અંતે બોલ ડેવિડ વોર્નરના બેટની કિનારી લઈને પ્રથમ સ્લિપમાં ઉભેલા સૂર્યકુમાર યાદવના હાથમાં ગયો હતો. અર્શદીપ સિંહે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની છેલ્લી ઇનિંગમાં ડેવિડ વોર્નરની વિકેટ લીધી હતી.

સિદ્ધિઓ અને વિવાદોથી ભરેલી ઓસ્ટ્રેલિયાના મહાન બેટ્સમેન ડેવિડ વોર્નરની 15 વર્ષની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનો સોમવારે T20 વર્લ્ડ કપમાં નિરાશાજનક અંત આવ્યો.

37 વર્ષીય વોર્નરે જાન્યુઆરી 2009માં ટી-20 મેચથી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પદાર્પણ કર્યું હતું, તેણે તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ ભારત સામે 24 જૂને ગ્રોસ આઈલેટમાં રમી હતી, જેમાં ઓસ્ટ્રેલિયાનો 24 રને પરાજય થયો હતો.

ઑસ્ટ્રેલિયાના સર્વકાલીન મહાન બેટ્સમેનોમાંના એક વોર્નરને ગાર્ડ ઓફ ઓનર મળ્યું નહોતું અને પ્રેક્ષકો દ્વારા તેને સ્ટેન્ડિંગ ઓવેશન આપવામાં આવ્યું ન હતું. તેની છેલ્લી મેચમાં તેણે 6 બોલમાં 6 રન બનાવ્યા હતા અને અર્શદીપ સિંહના બોલ પર સૂર્યકુમાર યાદવના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. તે માથું નમાવીને મેદાનની બહાર નીકળી ગયો, તે જાણતો ન હતો કે આ તેની છેલ્લી મેચ હતી કે નહીં.

વોર્નરે તેની છેલ્લી વનડે નવેમ્બર 2023માં ભારત સામે વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ જીતમાં અને આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં પાકિસ્તાન સામે તેની અંતિમ ટેસ્ટ રમી હતી. તેણે ઘણા સમય પહેલા સંકેત આપ્યો હતો કે આ T20 વર્લ્ડ કપ તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય ટૂર્નામેન્ટ હશે.

વોર્નરે ઓસ્ટ્રેલિયાના સૌથી વધુ સ્કોરર અને વિશ્વના સાતમા સૌથી સફળ બેટ્સમેન તરીકે T20 ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી, તેણે 110 મેચોમાં 33.43ની સરેરાશ અને 142.47ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 3,277 રન બનાવ્યા. તેણે સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં એક સદી અને 28 અર્ધસદી ફટકારી હતી.

2011 અને 2024 ની વચ્ચે, તેણે 112 ટેસ્ટમાં 26 સદી અને 37 અડધી સદીની મદદથી 44.59ની એવરેજથી 8,786 રન બનાવ્યા, જ્યારે 161 ODI મેચોમાં તેણે 45.30ની એવરેજથી 6,932 રન અને 23-23 સદીની મદદથી 6,932 રન ઉમેર્યા. સદીઓ

વોર્નરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 49 સદી અને લગભગ 19,000 રન બનાવ્યા છે. તેણે કબૂલ્યું હતું કે 2018 માં દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ટેસ્ટ મેચ દરમિયાન ન્યૂલેન્ડ્સ, કેપટાઉનમાં બનેલી ‘સેન્ડપેપર ગેટ ઘટના’ સાથે તેનું નામ કાયમ માટે જોડવામાં આવશે.

કેમેરોન બેન્ક્રોફ્ટે ન્યૂલેન્ડ ટેસ્ટમાં બોલને ખંજવાળવા માટે સેન્ડપેપરનો ઉપયોગ કર્યો હતો અને આ ઘટનામાં તેની સંડોવણી બદલ વોર્નર પર એક વર્ષનો પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો. તત્કાલિન કેપ્ટન સ્ટીવ સ્મિથને પણ આવી જ સજા મળી હતી.

ઓસ્ટ્રેલિયન ક્રિકેટ સ્ટ્રક્ચરમાં કોઈ પણ નેતૃત્વની ભૂમિકા લેવા માટે વોર્નર પર આજીવન પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો, “મને લાગે છે કે જ્યારે લોકો 20 કે 30 વર્ષ પછી મારા વિશે વાત કરશે, ત્યારે હંમેશા સેન્ડપેપર એપિસોડની ચર્ચા કરવામાં આવશે.

“પરંતુ મારા માટે, જો તેઓ ખરેખર ક્રિકેટ પ્રેમી હોય અને તેઓ ક્રિકેટને પ્રેમ કરતા હોય, (તેમજ) મારા નજીકના સમર્થકો હોય, તો તેઓ હંમેશા મને તે ક્રિકેટર તરીકે જોશે – જેણે રમતને બદલવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.”

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં વોર્નરની સફર બાંગ્લાદેશ સામે અફઘાનિસ્તાનની જીત સાથે પૂરી થઈ

અફઘાનિસ્તાનની જીત સાથે, ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન ઑસ્ટ્રેલિયા બાંગ્લાદેશ સામેની જીત સાથે T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશવામાં નિષ્ફળ રહ્યું, 2021ની ચેમ્પિયન ઑસ્ટ્રેલિયા માત્ર બે પોઈન્ટ સાથે સુપર એઈટ ગ્રુપ A ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને રહી. અફઘાનિસ્તાન સામે આઘાતજનક હાર સિવાય ટીમને ભારત સામે પણ હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments