Tuesday, July 23, 2024
HomeSPORTSઅફઘાનિસ્તાનની ટીમ પ્રતિકૂળ સંજોગોમાં નવી સફળતાની ગાથા લખી રહી છે

અફઘાનિસ્તાનની ટીમ પ્રતિકૂળ સંજોગોમાં નવી સફળતાની ગાથા લખી રહી છે


યુદ્ધની બરબાદી, ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરનો અભાવ અને પોતાનું કોઈ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટેડિયમ ન હોવા છતાં, અફઘાનિસ્તાને વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઈનલમાં પ્રવેશ મેળવીને સુપર આઠમાં સ્થાન મેળવ્યું છે.

અફઘાનિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ 1995માં અસ્તિત્વમાં આવ્યું હતું. દેશ 2001માં આઈસીસીનો સહયોગી સભ્ય બન્યો અને એક દાયકા પછી તેને ટેસ્ટ રમવાનો દરજ્જો મળ્યો. અફઘાનિસ્તાન 2017 થી ICCનું પૂર્ણ સભ્ય છે.

આ પણ વાંચો: ગુલબદ્દીનની એક્ટિંગ જોઈ રોકી ન શક્યો, લાઈવ મેચમાં કોચનો સંકેત જોઈને પડી ગયો, ઓસ્કાર કે એમીનો હકદાર

ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડને મોટા અંતરથી હરાવીને સુપર આઠમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું. સુપર એઈટ્સમાં, તેણે 2021ના ચેમ્પિયન ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવીને મોટો અપસેટ ખેંચ્યો હતો અને અંતે બાંગ્લાદેશ સામે 8 રને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને સેમિફાઈનલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો જ્યાં તેનો સામનો દક્ષિણ આફ્રિકા સામે થશે.

વૈશ્વિક મંચ પર અફઘાનિસ્તાનનો આ ઉદય અચાનક નથી થયો. અફઘાનિસ્તાન ભૂતકાળમાં પણ મોટી ટીમો સામે હરીફાઈ કરતું આવ્યું છે પરંતુ તેઓ દબાણની ક્ષણોમાં તૂટી પડતું હતું અને મેચ હારી જતું હતું. આ મામલે રાશિદ ખાનના નેતૃત્વમાં ટીમે ઘણો સુધારો કર્યો છે.

વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં, ટીમ રાશિદની અસરકારક કેપ્ટનશીપ સાથે એક નવી સફળતાની વાર્તા બનાવી રહી છે અને ટોચના ક્રમના બેટ્સમેનોની શાનદાર રમતનું શ્રેય તેની માનસિક અને શારીરિક કઠિનતા સાથે T20 લીગમાં રમવાના અનુભવને આપે છે. સમગ્ર વિશ્વમાં આપ્યું.

આ પણ વાંચો: તાલિબાનના વિદેશ મંત્રીએ અફઘાનિસ્તાનની જીત પર રાશિદ ખાનને વીડિયો કોલ દ્વારા અભિનંદન પાઠવ્યા છે [VIDEO]

તેણે કહ્યું, “આ અફઘાન ટીમ માનસિક રીતે ખૂબ જ મજબૂત છે અને તે સફળતા મેળવવા માટે ભૂખી છે. તેઓ શારીરિક રીતે પણ પહેલા કરતા વધુ મજબૂત છે. ક્રિકેટમાં માનસિક શક્તિ વધુ મહત્વ ધરાવે છે. જો તેઓ સેમિફાઇનલમાં પહોંચે તો મને આશ્ચર્ય થશે નહીં.

તેણે પીટીઆઈને કહ્યું(ભાષા) “તેઓ પોતાનામાં વિશ્વાસ રાખે છે અને હવે ખૂબ જ ખતરનાક ટીમ છે,” તેણે કહ્યું. “તેણે જબરદસ્ત પ્રગતિ કરી છે.”

તેણે કહ્યું, “જો તમે તેમની ટીમ પર નજર નાખો, તો ઓછામાં ઓછા આઠ એવા ખેલાડીઓ છે જે વિશ્વભરની T20 લીગમાં નિયમિતપણે રમે છે. તે બિગ બેશ, ધ હંડ્રેડ અને આઈપીએલ જેવી લીગમાં રમે છે, તેથી તેની પાસે દરેક કન્ડિશનમાં રમવાનો અનુભવ છે. તે ટીમના અન્ય ખેલાડીઓ સાથે પણ પોતાનો અનુભવ શેર કરે છે.

ભૂતપૂર્વ વિકેટકીપર દહિયાએ કહ્યું, “તેમની પાસે રાશિદ ખાન જેવો પ્રેરણાદાયી કેપ્ટન છે. ઓપનર આક્રમક રીતે રમી રહ્યા છે અને મિડલ ઓર્ડરમાં સારો અનુભવ ધરાવે છે. ટીમનું બોલિંગ યુનિટ અદ્ભુત છે.

વર્તમાન T20 વર્લ્ડ કપમાં બેટ્સમેનોની યાદીમાં રહેમાનુલ્લાહ ગુરબાઝ 211 રન સાથે ચોથા સ્થાન પર છે, ફઝલહક ફારૂકી 15 વિકેટ સાથે પણ ટોચ પર છે.

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઝડપી બોલર અતુલ વાસને કહ્યું કે અફઘાનિસ્તાનના ખેલાડીઓ હિંમતવાન છે અને તેઓ સંપૂર્ણ પ્રતિબદ્ધતા સાથે રમી રહ્યા છે.

“તેઓ નિર્ભય છે,” તેમણે કહ્યું. તેમની પાસે ગુમાવવાનું કંઈ નથી. તેમની પાસે ક્રિકેટ દ્વારા પોતાનું વર્ચસ્વ સ્થાપિત કરવા સિવાય કોઈ વિકલ્પ નથી. તેમની ટી-20 ટીમ મજબૂત દેખાઈ રહી છે. તેમની પાસે કેટલાક તેજસ્વી T20 ક્રિકેટરો છે જે બેટ અને બોલથી આક્રમક રીતે રમે છે. ગુરબાઝ અને ઝદરાનને જુઓ.

“તેઓ અદ્ભુત કરી રહ્યા છે,” તેણે કહ્યું. તે માત્ર રન જ નથી બનાવતો પરંતુ તે જે રીતે રન બનાવી રહ્યો છે તે જબરદસ્ત છે. તેમની પાસે નૂર અહેમદમાં એક ઉત્તમ રિસ્ટ સ્પિનર ​​છે.” વાસને કહ્યું કે ભારત અને UAE જેવા દેશોએ તેમની ઘરઆંગણે મેચો માટે મેદાન આપીને તેમના ક્રિકેટના વિકાસમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments