Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALરાહુલ ગાંધી લોકસભામાં વિપક્ષના નેતા હશે, ઈન્ડિયા એલાયન્સની બેઠકમાં લેવાયો નિર્ણય.

રાહુલ ગાંધી લોકસભામાં વિપક્ષના નેતા હશે, ઈન્ડિયા એલાયન્સની બેઠકમાં લેવાયો નિર્ણય.


  • લોકસભા ચૂંટણી બાદ ભારત ગઠબંધનના ઘટક પક્ષોની બેઠકનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.
  • કોંગ્રેસના સાંસદ રાહુલ ગાંધીને વિપક્ષના નેતા બનાવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.
  • સોનિયા ગાંધીએ પ્રોટેમ સ્પીકરને પત્ર લખ્યો હતો

લોકસભા ચૂંટણી બાદ ભારત ગઠબંધનના ઘટક પક્ષોની બેઠકનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. બેઠક બાદ કોંગ્રેસ સંગઠન મહાસચિવ કેસી વેણુગોપાલે કહ્યું કે રાહુલ ગાંધી લોકસભામાં વિપક્ષના નેતા હશે. કોંગ્રેસ સંસદીય દળના નેતાએ પ્રોટેમ સ્પીકરને પત્ર લખીને જાણ કરી હતી. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, બેઠકમાં લોકસભા સ્પીકરના મુદ્દા પર પણ ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે કોંગ્રેસ વર્કિંગ કમિટીની બેઠકમાં રાહુલ ગાંધીને વિપક્ષના નેતા બનાવવાનો પ્રસ્તાવ મૂકવામાં આવ્યો હતો. કોંગ્રેસના ઘણા નેતાઓએ રાહુલ ગાંધીને વિપક્ષના નેતા બનાવવાની માંગ કરી હતી.

રાહુલ ગાંધી પ્રથમ વખત બંધારણીય પદ સંભાળશે

રાહુલ ગાંધી તેમની રાજકીય કારકિર્દીમાં પ્રથમ વખત બંધારણીય પદ સંભાળશે. આ લોકસભા ચૂંટણીમાં રાહુલ ગાંધીએ વાયનાડ અને રાયબરેલી નામની બે લોકસભા બેઠકો પરથી ચૂંટણી લડી હતી અને બંને બેઠકો જીતી હતી, પરંતુ ચૂંટણી પરિણામોની જાહેરાત બાદ રાહુલ ગાંધીએ વાયનાડ લોકસભા બેઠક છોડી દીધી હતી. કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય મહાસચિવ અને પ્રિયંકા ગાંધી વાયનાડ લોકસભા બેઠક પરથી કોંગ્રેસના ઉમેદવાર તરીકે ચૂંટણી લડશે.

આ આગેવાનો હાજર રહ્યા હતા

કોંગ્રેસના સાંસદ અને પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી, તૃણમૂલ કોંગ્રેસના સાંસદો ડેરેક ઓ’બ્રાયન અને કલ્યાણ બેનર્જી, સમાજવાદી પાર્ટીના રામ ગોપાલ યાદવ, ડીએમકેના ટીઆર બાલુ, આરજેડીના સુરેન્દ્ર યાદવ, એનસીપીના સુપ્રિયા સુલે, આરએસપીના એનકે પ્રેમચંદ્રન, શિવસેનાના અરવિંદ હનુમાન સાસંદ, આર.પી. બેઠકમાં હાજર રહ્યા હતા.

સોનિયા ગાંધીએ પ્રોટેમ સ્પીકરને પત્ર લખ્યો હતો

કેસી વેણુગોપાલે કહ્યું કે કોંગ્રેસ સંસદીય દળના અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીએ પ્રોટેમ સ્પીકરને પત્ર લખીને જાણ કરી છે કે રાહુલ ગાંધી લોકસભામાં વિપક્ષના નેતા હશે. તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે અન્ય અધિકારીઓના નામ પછી જાહેર કરવામાં આવશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments