Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALસંસદ સત્ર 2024: કોણ જાણે છે કે આજે લોકસભા અધ્યક્ષે જાહેરાત કરી

સંસદ સત્ર 2024: કોણ જાણે છે કે આજે લોકસભા અધ્યક્ષે જાહેરાત કરી


  • લોકસભામાં આજે પણ શપથ ગ્રહણ કાર્યક્રમ ચાલુ રહેશે
  • ગઈકાલે પીએમ મોદી સહિત 266 સાંસદોએ શપથ લીધા હતા
  • આજે સ્પીકરના નામની જાહેરાત કરશે

18મી લોકસભાના પ્રથમ સત્રનો આજે બીજો દિવસ છે. આજે પણ લોકસભામાં શપથ ગ્રહણ કાર્યક્રમ ચાલુ રહેશે. ગઈકાલે પીએમ મોદી સહિત 266 સાંસદોએ શપથ લીધા હતા. બાકીના સાંસદો આજે શપથ લેશે. આ સાથે જ બીજેપીના નેતૃત્વવાળી નેશનલ ડેમોક્રેટિક એલાયન્સ (NDA) આજે સ્પીકરના નામની જાહેરાત કરશે. સોમવારે મોડી રાત્રે ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને જેપી નડ્ડાએ નામ નક્કી કરવા માટે બેઠક યોજી હતી.

આજે લોકસભા અધ્યક્ષ માટે નોમિનેશન ભરવાનો દિવસ છે.

વાસ્તવમાં આજે લોકસભાના અધ્યક્ષ માટે નોમિનેશન ભરવાનો છેલ્લો દિવસ છે. તેથી એનડીએના ઉમેદવારોએ આજે ​​બપોરે 12 વાગ્યા સુધીમાં ઉમેદવારી ફોર્મ ભરવાના રહેશે. ઉમેદવારીપત્રો ભર્યા બાદ આવતીકાલે સ્પીકરની ચૂંટણી યોજાશે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે એનડીએ ફરી એકવાર ઓમ બિરલાના નામની પસંદગી કરી શકે છે. જો કે હજુ સુધી કોઈ સત્તાવાર જાહેરાત કરવામાં આવી નથી.

સ્પીકરની ચૂંટણી કોના માટે કેમ મહત્વની છે?

લોકસભા અધ્યક્ષની ચૂંટણી પાર્ટી અને વિપક્ષ બંને માટે મહત્વની છે. ભાજપની વ્યૂહરચના સ્પીકર ચૂંટણી દ્વારા એવો સંદેશ આપવાની રહેશે કે એનડીએના તમામ ઘટક દળો એક સાથે છે અને ગઠબંધનમાં કોઈ પણ પ્રકારનો વિરોધાભાસ નથી. વિપક્ષની રણનીતિ એ છે કે સરકારને સ્પીકરની ચૂંટણીના નામે તેમને ડેપ્યુટી સ્પીકરનું પદ આપવા દબાણ કરવામાં આવે.

આવતીકાલે સ્પીકરની ચૂંટણી

એનડીએના ઉમેદવારો આજે બપોરે 12 વાગ્યે લોકસભા અધ્યક્ષ માટે નોમિનેશન દાખલ કરશે. મહેરબાની કરીને નોંધ કરો કે આજે નોમિનેશનનો છેલ્લો દિવસ છે. આવતીકાલે સ્પીકરની ચૂંટણી યોજાશે.

અમિત શાહ અને જેપી નડ્ડાએ બેઠક યોજી હતી

સોમવારે મોડી રાત્રે ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને બીજેપી અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા વચ્ચે બેઠક થઈ હતી. બેઠકમાં નવા લોકસભા અધ્યક્ષના નામ પર ચર્ચા થઈ હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments