Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALવારાણસીમાં નીતા અંબાણીઃ નીતા અંબાણીએ વારાણસીની ફેમસ ચેટ, ચેટ અને જુઓ વીડિયોની...

વારાણસીમાં નીતા અંબાણીઃ નીતા અંબાણીએ વારાણસીની ફેમસ ચેટ, ચેટ અને જુઓ વીડિયોની મજા માણી


  • નીતા અંબાણી વારાણસી પહોંચ્યા હતા
  • કાશી વિશ્વનાથ મંદિરને કંકોત્રી આપવામાં આવી
  • અનંત અંબાણીના લગ્નમાં વીંટી આપી હતી

દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીની પત્ની અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરપર્સન નીતા અંબાણી પોતાના પુત્ર અનંત અંબાણીના લગ્નનું કાર્ડ આપવા વારાણસીના કાશી વિશ્વનાથ મંદિર પહોંચ્યા હતા. અહીં પૂજા કર્યા બાદ ભગવાન શિવને કંકોત્રી અર્પણ કરવામાં આવી હતી. પછી વારાણસી આવો અને બનારસી પાન અને ચાટની વાનગી ખાધા વગર કેવી રીતે જીવી શકાય..?

પુત્ર અનંત અને પુત્રવધૂ રાધિકાના લગ્ન માટે નીતા અંબાણી સોમવારે કાશી વિશ્વનાથ અને માતા ગંગાના આશીર્વાદ લેવા બનારસ પહોંચ્યા હતા. કાશી વિશ્વનાથ ધામમાં દર્શન અને પૂજન કર્યા હતા. જે બાદ નીતા અંબાણીએ પણ ગંગા આરતીમાં ભાગ લીધો હતો. નીતા અંબાણી વારાણસીની ફેમસ ચાટ શોપ પર ગયા હતા. દુકાનમાં બેસીને તેણે ટામેટા ચાટ અને બટેટાની ટિક્કીની મજા માણી.

આ ચાટ વારાણસીમાં પ્રખ્યાત છે

1) કચોરી સબઝી

વારાણસીના મંદિરોની મુલાકાત લીધા પછી, તમારે અહીં ઉપલબ્ધ કચોરી સબઝીનો સ્વાદ માણવો જ જોઈએ. ગરમાગરમ, ક્રિસ્પી કચોરી અને મસાલેદાર બટેટાની કરીનો અદ્ભુત સ્વાદ. આ શહેરનો આ સૌથી પ્રિય નાસ્તો છે.

2) દહીં વડા

દહીંના વડામાં મીઠો અને ખાટો સ્વાદ હોય છે. નિયમિત દહીં વડાની સરખામણીમાં છૈના દહીં વડા દેખાવમાં રસમલાઈ જેવા છે. છે. દહીંમાં મીઠું અને જીરું ઉમેરીને વડા તૈયાર કરવામાં આવે છે. તેને કોથમીરના પાનથી સજાવવામાં આવે છે જે તેમાં તાજો સ્વાદ ઉમેરે છે.

3) બાટી ચોખા

તમને વારાણસીની શેરીઓ અને રેસ્ટોરન્ટમાં લગભગ દરેક જગ્યાએ બેકડ રાઇસ મળી શકે છે. બાટી ભાત એક પ્રખ્યાત વાનગી છે. બાટી એ ઘઉંના લોટના નાના ગોળા છે જે શેકેલી ચણાની દાળ અને સત્તુથી ભરેલા હોય છે. આ કોલ્સા પર રાંધવામાં આવે છે. તે ચોખા સાથે પીરસવામાં આવે છે જે છૂંદેલા બટાકા, ટામેટાં અને બેકડ રિજ ગૉર્ડનું મસાલેદાર મિશ્રણ છે.

4) ટામેટા ચાટ

જો તમે વારાણસીની ગલીઓમાં કંઈક અલગ અને સ્વાદિષ્ટ ખાવા ઈચ્છો છો તો ટામેટા ચાટ ચોક્કસ ખાઓ. આ ચાટ ભેંસના ટામેટાં, છૂંદેલા બટાકા, ડુંગળી, લીલા મરચાં અને કોથમીરને મિક્સ કરીને તૈયાર કરવામાં આવે છે. આ મિશ્રણમાં ગરમ ​​મસાલો, હિંગ, લાલ મરચું પાવડર અને કાળા મરી જેવા મસાલા ઉમેરવામાં આવે છે. આ વાનગી ખૂબ જ મસાલેદાર છે.

5) બનારસી પાન

વારાણસીનું બનારસી પાન ખૂબ પ્રખ્યાત છે. ફિલ્મોના ગીતોમાં પણ તેનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments