Thursday, July 25, 2024
HomeNATIONALલોકસભા સત્ર 2024: રાહુલ ગાંધીએ હાથમાં બંધારણ સાથે લીધા શપથ, જુઓ વીડિયો

લોકસભા સત્ર 2024: રાહુલ ગાંધીએ હાથમાં બંધારણ સાથે લીધા શપથ, જુઓ વીડિયો


  • લોકસભા સત્રના બીજા દિવસે સાંસદોએ શપથ લીધા
  • કેટલાક વિપક્ષી સાંસદોએ બંધારણની નકલ સાથે શપથ લીધા હતા
  • રાહુલ ગાંધીએ શપથ લીધા પછી બંધારણ વાંચવું જોઈએ
લોકસભાના પ્રથમ સત્રનો આજે બીજો દિવસ છે. સાંસદોને પ્રોટેમ સ્પીકર દ્વારા શપથ લેવડાવવામાં આવે છે. ત્યારે કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધીએ આજે ​​સાંસદ તરીકે શપથ લીધા હતા. આ વખતે તેઓ પોતાના હાથમાં બંધારણની નકલ લઈને આવ્યા હતા. શપથ દરમિયાન તેમણે એક હાથમાં બંધારણની કોપી પકડી અને પછી જય સંવિધાન બોલ્યા.

રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું જય સંવિધાન
કોંગ્રેસના નેતા અને ઉત્તર પ્રદેશના રાયબરેલીથી સાંસદ રાહુલ ગાંધીએ મંગળવારે સંસદનું સભ્યપદ લીધું. આ દરમિયાન રાહુલ ગાંધી બંધારણની નકલ સાથે શપથ લેવા પહોંચ્યા હતા. શપથ લીધા બાદ રાહુલ ગાંધીએ જય હિંદ અને જય સંવિધાનના નારા લગાવ્યા હતા. શપથ લીધા બાદ રાહુલ ગાંધી શપથ પર હસ્તાક્ષર કરવા જઈ રહ્યા હતા ત્યારે ગૃહમાં હાજર ભારતીય જનતા પાર્ટીના સાંસદોએ જય શ્રી રામના નારા લગાવ્યા હતા.

આ સાંસદોએ બંધારણની નકલ પણ બતાવી હતી
અખિલેશે પણ હાથમાં બંધારણની કોપી પકડીને શપથ લીધા હતા. આ સિવાય રાયબરેલીના કોંગ્રેસના સાંસદ કેએલ શર્માએ બંધારણની નકલ બતાવીને શપથ લીધા હતા. મહત્વપૂર્ણ છે કે લોકસભાના પહેલા દિવસે ભારતીય ગઠબંધન દ્વારા ગૃહની બહાર બંધારણની નકલ સાથે વિરોધ પ્રદર્શન કરવામાં આવ્યું હતું.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments