Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSભારતે ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવીને પોતાનો વિજય રથ ચાલુ રાખ્યો, ગૌરવ સાથે સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ...

ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવીને પોતાનો વિજય રથ ચાલુ રાખ્યો, ગૌરવ સાથે સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો


AUSvsIND કેપ્ટન રોહિત શર્માની તોફાની અડધી સદી બાદ, ભારતે સોમવારે અહીં ICC T20 વર્લ્ડ કપના સુપર આઠ તબક્કાના ગ્રૂપ વન મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયાને 24 રને હરાવીને સતત ત્રીજી જીત સાથે સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. અર્શદીપ સિંહના નેતૃત્વમાં બોલરોના પ્રદર્શને જગ્યા બનાવી હતી.

ભારત તેની ત્રણેય સુપર એઈટ મેચ જીતીને છ પોઈન્ટ સાથે ટોચ પર છે અને 27 જૂને સેમિફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે ટકરાશે. ગ્રુપ વનમાંથી ઓસ્ટ્રેલિયા, અફઘાનિસ્તાન અને બાંગ્લાદેશ પાસે હજુ પણ અંતિમ ચાર માટે ક્વોલિફાય થવાની તક છે.

ભારતના 206 રનના ટાર્ગેટનો પીછો કરતા ઓસ્ટ્રેલિયાએ ઓપનર ટ્રેવિસ હેડ (76 રન, 43 બોલ, નવ ચોગ્ગા, ચાર છગ્ગા)ની અડધી સદી અને તેના કેપ્ટન મિચેલ માર્શ (37) અને ગ્લેન મેક્સવેલ (20) સાથે બીજી વિકેટ માટે 81 રન બનાવ્યા હતા. ત્રીજી વિકેટ માટે 41 રનની ભાગીદારી છતાં તે સાત વિકેટે 181 રન જ બનાવી શકી હતી.

ભારત તરફથી અર્શદીપે 37 રનમાં ત્રણ જ્યારે કુલદીપ યાદવે 24 રનમાં બે વિકેટ ઝડપી હતી. અક્ષર પટેલ (21 રનમાં એક વિકેટ) અને જસપ્રિત બુમરાહે (29 રનમાં એક વિકેટ) પણ એક-એક વિકેટ લીધી હતી.

અગાઉ, રોહિતે 41 બોલમાં સાત ચોગ્ગા અને આઠ છગ્ગા સાથે 92 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી, જેના કારણે ભારતે વર્તમાન ટુર્નામેન્ટનો તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર પાંચ વિકેટે 205 રન બનાવ્યો હતો. તેણે રિષભ પંત (15) સાથે બીજી વિકેટ માટે માત્ર 38 બોલમાં 87 રનની ભાગીદારી કરી હતી. સૂર્યકુમાર યાદવ (31), શિવમ દુબે (28) અને હાર્દિક પંડ્યા (અણનમ 27)એ પણ ઉપયોગી ઇનિંગ્સ રમી હતી.

ઓસ્ટ્રેલિયા માટે ઝડપી બોલર મિચેલ સ્ટાર્ક અને માર્કસ સ્ટોઈનિસે બે-બે વિકેટ લીધી પરંતુ બંને ખૂબ જ મોંઘા સાબિત થયા. સ્ટાર્કે 45 રન જ્યારે સ્ટોઇનિસે 56 રન આપ્યા હતા. જોશ હેઝલવુડે ખૂબ જ આર્થિક રીતે બોલિંગ કરી અને ચાર ઓવરમાં 14 રન આપીને એક વિકેટ લીધી. પેટ કમિન્સે પણ ચાર ઓવરમાં 48 રન ખર્ચ્યા જ્યારે કોઈ વિકેટ ન મળી.

લક્ષ્યનો પીછો કરતી વખતે ઓસ્ટ્રેલિયાએ ડેવિડ વોર્નર (06)ની વિકેટ પ્રથમ ઓવરમાં જ ગુમાવી દીધી હતી, જે અર્શદીપ સિંહના બોલ પર સૂર્યકુમારના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો.

માર્શ અને ઓપનર ટ્રેવિસ હેડ પછી પાવર પ્લેમાં એક વિકેટે સ્કોર 65 રન સુધી લઈ ગયા હતા. માર્શને અર્શદીપે તેના જ બોલ પર જીવનદાન આપ્યું હતું, જેનો ફાયદો ઉઠાવીને તેણે એક જ ઓવરમાં સતત બોલ પર એક ફોર અને એક સિક્સર ફટકારી હતી.

બુમરાહ પર હેડે ત્રણ ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. માર્શે ચોગ્ગા અને છગ્ગા સાથે અક્ષરનું સ્વાગત કર્યું અને પછી પંડ્યા પર બે છગ્ગા ફટકારીને અક્ષરે કુલદીપના બોલ પર ડીપ સ્ક્વેર લેગ બાઉન્ડ્રી પર માર્શનો શાનદાર કેચ લઈને તેની ઇનિંગ્સનો અંત લાવ્યો. 28 બોલનો સામનો કરીને તેણે ત્રણ ચોગ્ગા અને બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

હેડે પંડ્યા પર ત્રણ ચોગ્ગાની મદદથી 24 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરીને 11મી ઓવરમાં રવીન્દ્ર જાડેજાના પ્રથમ બે બોલ પર ચોગ્ગા અને છગ્ગાની મદદથી ટીમનો સ્કોર 100 રનની પાર પહોંચાડ્યો હતો.

કુલદીપે મેક્સવેલને બોલિંગ કરીને ભારતને ત્રીજી સફળતા અપાવી હતી જ્યારે અક્ષરે માર્કસ સ્ટોઈનિસ (02)ને પંડ્યાના હાથે કેચ કરાવ્યો હતો અને ઓસ્ટ્રેલિયાને છેલ્લી પાંચ ઓવરમાં 65 રનની જરૂર હતી. બોલિંગમાં પરત ફરતી વખતે બુમરાહે રોહિતના હાથે કેચ આઉટ કરાવી ઓસ્ટ્રેલિયાને મોટો ઝટકો આપ્યો હતો.

અર્શદીપે મેથ્યુ વેડ (01)ને શોર્ટ થર્ડ મેન પર કુલદીપના હાથે કેચ કરાવીને ભારતને છઠ્ઠી સફળતા અપાવી હતી. ટિમ ડેવિડ (15)એ આ ઓવરમાં એક ફોર અને સિક્સર ફટકારી હતી પરંતુ પછી શોર્ટ થર્ડ મેન પર બુમરાહના હાથે કેચ થયો હતો.
કમિન્સે 19મી ઓવરમાં બુમરાહ પર સિક્સર ફટકારી હતી પરંતુ તેમ છતાં ઓવરમાં માત્ર 10 રન જ બન્યા હતા.

ઓસ્ટ્રેલિયાને છેલ્લી ઓવરમાં 29 રનની જરૂર હતી પરંતુ પંડ્યાએ માર્શે માત્ર ચાર રન આપીને ભારતની જીત સુનિશ્ચિત કરી હતી અને ભારતને બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું, જે બાદ ટીમે બીજી ઓવરમાં જ વિરાટ કોહલીની વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. ટિમ ડેવિડ હેઝલવુડના બોલ વગર કેચ આઉટ થયો હતો.

રોહિતે તેની પ્રથમ ઓવરમાં ચોગ્ગા સાથે સ્ટાર્કનું ખાતું ખોલાવ્યું હતું અને પછીની ઓવરમાં ચાર છગ્ગા સાથે 29 રન બનાવ્યા હતા અને રોહિતે કમિન્સનું એક છગ્ગા સાથે સ્વાગત કર્યું હતું, ત્યારબાદ વરસાદને કારણે રમત થોડીવાર માટે અટકાવી દેવામાં આવી હતી. મેચ ફરી શરૂ થઈ ત્યારે રોહિતે કમિન્સ પર બે ચોગ્ગા અને એક રનની મદદથી માત્ર 19 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરી હતી.

ભારતે પાવર પ્લેમાં એક વિકેટે 60 રન બનાવ્યા હતા અને રોહિતે આઠમી ઓવરમાં સ્ટોઈનિસના સતત બોલ પર ચોગ્ગા અને બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા .

સૂર્યકુમારે ઝામ્પા પર ચોગ્ગા સાથે ભારતની સદી પૂરી કરી અને પછી સ્ટાર્કની બોલિંગમાં યોર્કર મારતા રોહિતને બોલ્ડ કર્યો સ્ટોઇનિસનો બોલ પ્રેક્ષકો સુધી પહોંચાડ્યો.

જો કે, સૂર્યકુમાર સ્ટાર્કના બોલને ઓફ સાઈડથી દૂર જતા સાથે ટેમ્પર કરવાનો પ્રયાસ કરતા વિકેટકીપર મેથ્યુ વેડના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. તેણે તેની 16 બોલની ઇનિંગમાં ત્રણ ચોગ્ગા અને બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા જ્યારે પંડ્યા ચાર રનના વ્યક્તિગત સ્કોર પર નસીબદાર હતો જ્યારે માર્શે ઝમ્પાના બોલ પર ખૂબ જ સરળ કેચ લીધો હતો.

જીવનની લીઝનો લાભ લઈને, પંડ્યાએ સ્ટોઈનિસ પર સતત બે છગ્ગા ફટકાર્યા, પરંતુ દુબેએ છેલ્લી ઓવરમાં કમિન્સ પર છગ્ગા વડે વોર્નરને બાઉન્ડ્રી પર કેચ આઉટ કરી ટીમનો સ્કોર 200 રનથી આગળ લઈ ગયો.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments