Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSઘોડેસવાર અનુષ અગ્રવાલ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે

ઘોડેસવાર અનુષ અગ્રવાલ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે


એશિયન ગેમ્સમાં મેડલ વિજેતા અશ્વારોહણ અનુષ અગ્રવાલ પેરિસ ઓલિમ્પિકની ડ્રેસેજ ઈવેન્ટમાં દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે. અનુશે સારી એવરેજના કારણે શ્રુતિ વોરાને ક્લોઝ મેચમાં હરાવ્યો હતો.

ઇન્ડિયન ઇક્વેસ્ટ્રિયન ફેડરેશન (EFI) એ મંગળવારે આ માહિતી આપી હતી, જેણે હેંગઝોઉ એશિયન ગેમ્સ 2022માં ટીમ ડ્રેસેજ ઇવેન્ટમાં ગોલ્ડ મેડલ અને બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો. બંને ખેલાડીઓના તાજેતરના પ્રદર્શનનું વિશ્લેષણ કર્યા બાદ અનુષની પસંદગી કરવામાં આવી હતી.

પ્રથમ વખત, કોઈ ભારતીય ઘોડેસવાર ઓલિમ્પિકની ડ્રેસેજ ઈવેન્ટમાં ભાગ લેશે. ભારતના ઘોડેસવારોએ અગાઉ માત્ર ઈવેન્ટિંગ ઈવેન્ટ્સમાં ભાગ લીધો હતો (તેના ઘોડા સર કેરામેલો ઓલ્ડ સાથે) એ ગયા વર્ષે શરૂ થયેલી ક્વોલિફિકેશન સાઈકલ દરમિયાન ચાર વખત ન્યૂનતમ એલિજિબિલિટી રિક્વાયરમેન્ટ (MER) પૂરી કરી હતી જ્યારે અનુભવી શ્રુતિએ આ મહિનામાં બે વાર MER હાંસલ કર્યું હતું.

તેણીનો સરેરાશ સ્કોર 67.695 ટકા હતો જે શ્રુતિના 67.163 ટકા કરતાં વધુ સારો હતો. પેરિસ ગેમ્સમાં લાયક બનવા માટે જરૂરી છે.

EFI પસંદગીના માપદંડ મુજબ, જો એક કરતાં વધુ ખેલાડી લાયક હોય, તો છેલ્લા એક વર્ષમાં શ્રેષ્ઠ ચાર ઈવેન્ટ્સમાંથી ગ્રાન્ડ પ્રિકસમાં સૌથી વધુ સરેરાશ ધરાવતા ખેલાડીની પસંદગી EFI ની એક્ઝિક્યુટિવ કાઉન્સિલ દ્વારા સર્વાનુમતે કરવામાં આવશે .

ફવાદ મિર્ઝાએ 2020 ટોક્યો ગેમ્સમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. અગાઉ, ઇમ્તિયાઝ અનીસ 2000 સિડની ગેમ્સમાં ભાગ લીધો હતો જ્યારે ઇન્દ્રજીત લાંબા 1996 એટલાન્ટા ગેમ્સમાં ભાગ લીધો હતો, જિતેન્દ્રજીત સિંહ અહલુવાલિયા, હુસૈન સિંહ, મોહમ્મદ ખાન અને દરિયા સિંહ 1980 મોસ્કો ગેમ્સમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરી ચૂક્યા છે.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments