Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALMPમાં CM અને મંત્રીઓ હવે ઇન્કમટેક્સ જાતે ભરશે, 52 વર્ષ પછી બદલાશે

MPમાં CM અને મંત્રીઓ હવે ઇન્કમટેક્સ જાતે ભરશે, 52 વર્ષ પછી બદલાશે


  • મુખ્યમંત્રી અને મંત્રીઓ હવે પોતાનો ઇન્કમટેક્સ જાતે ભરશે
  • મુખ્યમંત્રી મોહન યાદવે 52 વર્ષ બાદ આ નિર્ણય લીધો છે
  • સરકારના આ નિર્ણયથી કરોડો રૂપિયાની બચત થશે

મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી મોહન યાદવેએ 52 વર્ષ બાદ ઐતિહાસિક નિર્ણય લીધો છે. હાલમાં મધ્યપ્રદેશમાં સરકાર મુખ્યમંત્રી અને મંત્રીઓનો આવકવેરો ભરતી હતી. આ માટે કરોડો રૂપિયાનો ખર્ચ કરવામાં આવ્યો હતો. સીએમ મોહન યાદવેએ 52 વર્ષથી ચાલી આવતી આ પરંપરાને પલટી નાખી છે. કેબિનેટમાં તેની મંજૂરી મળી ગઈ છે. માહિતી આપતાં સીએમ મોહન યાદવે કહ્યું કે, મુખ્યમંત્રી અને મંત્રીઓ હવે પોતાનો ઈન્કમ ટેક્સ જાતે જ ભરશે.

સરકારના કરોડો રૂપિયાની બચત થશે

વાસ્તવમાં દર વર્ષે સરકાર દ્વારા મુખ્યમંત્રી અને મંત્રીઓના આવકવેરા ભરવામાં કરોડો રૂપિયાનો ખર્ચ થતો હતો. આ નિર્ણય બાદ સરકારના ખાતામાં રકમ બચી જશે. આ નિર્ણય વિશે માહિતી આપતાં સીએમ મોહન યાદવે કહ્યું કે કેબિનેટની બેઠકમાં ઘણા નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે રાજ્યની પ્રગતિને લઈને મહત્વના નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા છે. મોહન યાદવે કહ્યું કે હવે અમારા તમામ મંત્રીઓ પોતાનો ઈન્કમ ટેક્સ જાતે જ ભરશે.

આ પરંપરા 1972થી ચાલી આવે છે

મધ્યપ્રદેશમાં, 1972 થી, સરકાર પોતે જ મુખ્યમંત્રી અને મંત્રીઓનો આવકવેરો ચૂકવે છે. સીએમએ કહ્યું કે મંત્રીઓ અને સંસદીય સચિવોનો તમામ ખર્ચ સરકારી ખાતામાં જાય છે. આ હવે થતું નથી. સીએમ મોહન યાદવેએ આ નિર્ણયને પલટીને મધ્યપ્રદેશમાં મિસાલ સ્થાપી છે. તેઓ એમ પણ કહેતા રહ્યા છે કે આ સામાન્ય લોકોની સરકાર છે. થોડા દિવસો પહેલા એ વાત સામે આવી હતી કે અહીંના કર્મચારીઓ પોતાનો ઈન્કમ ટેક્સ ભરે છે જ્યારે મંત્રીઓનો ખર્ચ સરકાર ઉઠાવે છે. આ બાબતો મુખ્યમંત્રીના ધ્યાને આવ્યા બાદ તેમણે આ અંગે મહત્વનો નિર્ણય લીધો હતો અને તેને કેબિનેટ દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments