Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઅરવિંદ કેજરીવાલઃ કેજરીવાલને દિલ્હી હાઈકોર્ટનો ફટકો, હજુ જેલમાં જ રહેશે

અરવિંદ કેજરીવાલઃ કેજરીવાલને દિલ્હી હાઈકોર્ટનો ફટકો, હજુ જેલમાં જ રહેશે


  • દિલ્હી હાઈકોર્ટ દ્વારા સુનાવણી
  • 21મી જૂને દલીલો સાંભળ્યા બાદ નિર્ણય સુરક્ષિત રાખવામાં આવ્યો હતો.
  • EDAએ કેજરીવાલની જમીન સામે વિરોધ નોંધાવ્યો છે

દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલને નીચલી અદાલતે જામીન આપ્યા છે. જેના પર ઇડીએ હાઇકોર્ટમાં જામીન અરજી પર વાંધો ઉઠાવ્યો હતો. દિલ્હી હાઈકોર્ટે બંને પક્ષોની દલીલો સાંભળ્યા બાદ 21 જૂને પોતાનો નિર્ણય સુરક્ષિત રાખ્યો હતો. કેજરીવાલને હાઈકોર્ટે રાહત આપી નથી. તેથી કેજરીવાલ હજુ પણ જેલમાં જ રહેશે.

હાઈકોર્ટ શું કહે છે?

જસ્ટિસ સુધીર કુમાર જૈનની ડિવિઝન બેન્ચે રાઉઝ એવન્યુ કોર્ટના નિર્ણય પરનો સ્ટે જાળવી રાખ્યો છે. કેસની સુનાવણી શરૂ કરતી વખતે, કોર્ટે કહ્યું કે નીચલી કોર્ટની વેકેશન બેન્ચે કેજરીવાલને જામીન આપતી વખતે તેના વિવેકબુદ્ધિનો ઉપયોગ કર્યો ન હતો. હાઈકોર્ટે કહ્યું કે અમે બંને પક્ષકારોને સાંભળ્યા. પરંતુ નીચલી કોર્ટે EDના દસ્તાવેજોને ધ્યાનમાં લીધા ન હતા. નીચલી અદાલતે પીએમએલએની કલમ 45ની કડક આવશ્યકતાઓને ધ્યાનમાં લીધી ન હતી.


નીચલી કોર્ટમાંથી જામીન મળી

હાઈકોર્ટે કેજરીવાલના વકીલ અભિષેક મનુ સિંઘવીની એ દલીલને ફગાવી દીધી હતી, જેમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે અરજી પર વહેલી સુનાવણીની કોઈ જરૂર નથી. નોંધનીય છે કે ગુરુવારે અરવિંદ કેજરીવાલને નીચલી કોર્ટમાંથી જામીન મળ્યા હતા, જેની સામે EDએ દિલ્હી હાઈકોર્ટનો સંપર્ક કર્યો હતો.

EDએ અરજી કરી હતી

ED વતી હાજર વકીલે કહ્યું હતું કે અમને નીચલી કોર્ટમાં કેસની દલીલ કરવા માટે પૂરતો સમય આપવામાં આવ્યો નથી, એએસજી રાજુએ કહ્યું કે લેખિત રજૂઆત કરવા માટે સમય ન આપવો એ બિલકુલ અયોગ્ય છે. તેણે વધુમાં કહ્યું કે અમારો કેસ ઘણો મજબૂત છે. સિંઘવીની હાજરી સામે વિરોધ દર્શાવ્યો હતો. EDએ તેના SLPમાં કહ્યું છે કે તપાસના મહત્વના તબક્કે કેજરીવાલને મુક્ત કરવાથી તપાસને અસર થશે કારણ કે કેજરીવાલ મુખ્યમંત્રી જેવા મહત્વપૂર્ણ પદ પર છે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments