Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALવેધર અપડેટઃ ગુજરાત-મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ, દિલ્હીમાં ગરમીથી રાહત

વેધર અપડેટઃ ગુજરાત-મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ, દિલ્હીમાં ગરમીથી રાહત


  • દિલ્હીમાં હવામાનમાં પલટો આવ્યો છે અને પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટી શરૂ થઈ ગઈ છે.
  • દિલ્હીમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.
  • મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, આંધ્રપ્રદેશ, તમિલનાડુ, પૂર્વ ગુજરાત, ઓડિશા, ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

ચોમાસુ દેશના અડધાથી વધુ રાજ્યોમાં પ્રવેશી ચૂક્યું છે. કેટલાક રાજ્યોમાં પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીઝ શરૂ થઈ ગઈ છે, જેના કારણે લોકોને ભારે ગરમી અને ભેજથી રાહત મળી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આજે એટલે કે 24 જૂને કર્ણાટક, તમિલનાડુ, ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર અને ગોવામાં ભારે વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. બિહાર અને ઝારખંડમાં 25 જૂને ભારે વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આ સિવાય પંજાબ, હરિયાણા અને રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગોમાં હજુ પણ ગરમીનો પ્રકોપ યથાવત છે.

દિલ્હી હવામાન

દિલ્હીમાં હવામાનમાં પલટો આવ્યો છે અને પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીઝ શરૂ થઈ ગઈ છે, જેના કારણે લોકોને ગરમીથી રાહત મળી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 24 જૂનથી 29 જૂન દરમિયાન દિલ્હીમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. આ સમયગાળા દરમિયાન વાદળોનું આવરણ ચાલુ રહેશે.

દેશની હવામાન પરિસ્થિતિઓ

હવામાનની આગાહી કરતી એજન્સી સ્કાયમેટ અનુસાર, આગામી 24 કલાક દરમિયાન દરિયાકાંઠાના કર્ણાટક અને કેરળમાં હળવા વરસાદની સાથે મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે કોંકણ અને ગોવા, દક્ષિણ ગુજરાત, બિહાર અને પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશ, સિક્કિમ, લક્ષદ્વીપ અને આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓમાં ભારે વરસાદ સાથે હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે.

આ ઉપરાંત મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, આંધ્રપ્રદેશ, તમિલનાડુ, પૂર્વ ગુજરાત, ઓડિશા અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. રાયલસીમા, આંતરિક કર્ણાટક, ગંગા પશ્ચિમ બંગાળ, બિહાર, ઉત્તર પ્રદેશ, ઝારખંડ, દક્ષિણપૂર્વ રાજસ્થાનમાં હળવો વરસાદ પડી શકે છે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments