Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSશુભમન ગિલ ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ માટે યુવા ભારતીય ટીમની કેપ્ટનશીપ કરશે.

શુભમન ગિલ ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ માટે યુવા ભારતીય ટીમની કેપ્ટનશીપ કરશે.


આસામનો બેટ્સમેન રિયાન પરાગ ભારતીય ટીમમાં સ્થાન મેળવનાર પ્રથમ ક્રિકેટર બન્યો છે અને તેને ઝિમ્બાબ્વે સામેની પાંચ મેચની T20 શ્રેણી માટે શુબમન ગિલની આગેવાની હેઠળની યુવા ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. આ શ્રેણી જુલાઈથી શરૂ થશે 6 અને તમામ મેચ હરારેમાં રમાશે.

સિનિયર ખેલાડીઓ કેપ્ટન રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, હાર્દિક પંડ્યા, સૂર્યકુમાર યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા અને જસપ્રિત બુમરાહ જેઓ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકામાં ટી-20 વર્લ્ડ કપ રમી રહ્યા છે તેમને આરામ આપવામાં આવ્યો છે. આ તમામ છેલ્લા સાડા ત્રણ મહિનાથી સતત રમી રહ્યા છે જેમાં આઈપીએલ પણ સામેલ છે.

શિવમ દુબે, અર્શદીપ સિંહ અને કુલદીપ યાદવને પણ બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. એવું માનવામાં આવે છે કે પસંદગીકારો 2026માં ભારતમાં યોજાનારા T20 વર્લ્ડ કપ માટે ખેલાડીઓના પૂલને વધારવા માંગે છે. રાજસ્થાન રોયલ્સના 21 વર્ષીય પરાગે IPLની આ સિઝનમાં 573 રન ઉમેર્યા હતા. સિનિયર નેશનલ ટીમમાં સ્થાન મેળવનાર આસામનો તે પ્રથમ ખેલાડી છે. રાજસ્થાન રોયલ્સના કેપ્ટન સંજુ સેમસન અને ધ્રુવ જુરેલ બંને વિકેટકીપર હશે.

પંજાબના બેટ્સમેન અભિષેકે આઈપીએલમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ તરફથી રમતા 484 રન બનાવ્યા હતા. તેના સાથી ખેલાડી નીતિશ રેડ્ડીને પણ 15 સભ્યોની ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે. ટીમની એવરેજ ઉંમર 25 વર્ષની છે, જેમાં મુકેશ કુમાર એકમાત્ર એવા છે જેમણે 30ને વટાવી છે. T20 વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લેનાર સંજુ સેમસન અને યશસ્વી જયસ્વાલને પણ 15 સભ્યોની ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે. ગિલ અને અવેશ ટી-20 વર્લ્ડ કપના રિઝર્વ ખેલાડીઓમાં સામેલ હતા જેમને ગ્રુપ સ્ટેજની મેચો બાદ બહાર પાડવામાં આવ્યા હતા.

ગુજરાત ટાઇટન્સનો કેપ્ટન ગિલ T20 વર્લ્ડ કપની ટીમમાં સ્થાન મેળવી શક્યો નથી. ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ માટે પસંદગીકારોએ વર્લ્ડ કપ રિઝર્વ પ્લેયર ગિલ, ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાન, ખલીલ અહેમદ, ફિનિશર રિંકુ સિંહની સાથે સેમસન અને યશસ્વી જયસ્વાલને મુખ્ય ટીમમાં સામેલ કર્યા છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે સમિતિ હાર્દિક પંડ્યા અને સૂર્યકુમાર જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓની પસંદગીના પક્ષમાં ન હતી. જ્યારે યુઝવેન્દ્ર ચહલ એકદમ વરિષ્ઠ છે અને તેણે દસ વર્ષ પહેલા આ જ પ્રતિસ્પર્ધી સામે ડેબ્યુ કર્યું હતું, તેથી તેના રમવાનો કોઈ અર્થ નહોતો.

પસંદગી સમિતિએ તમિલનાડુના ઓલરાઉન્ડર વોશિંગ્ટન સુંદરને વધુ એક તક આપી છે, જેને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સના હર્ષિત રાણા અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના યશ દયાલને કારણે આઈપીએલમાં વધુ રમવાની તક મળી નથી એક તક મેળવો. મુકેશ કુમારને બોલિંગના અનુભવ અને યોર્કર બોલિંગ કરવાની ક્ષમતાના આધારે ડેથ ઓવરોમાં પસંદગી મળી.

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના તુષાર દેશપાંડેએ આઈપીએલમાં 17 વિકેટ લીધી હતી, જેના કારણે તેની પસંદગી સેમસન અને જુરેલને વિકેટકીપર તરીકે કરવામાં આવી છે, એટલે કે ઈશાન કિશનની ગણતરી દેશના ત્રણ શ્રેષ્ઠ વિકેટકીપરોમાં પણ નથી થઈ. સેમસન પછી જુરેલ બીજો વિકેટકીપર હશે જ્યારે ટોચનો વિકેટકીપર ઋષભ પંત હાલમાં T20 વર્લ્ડ કપ રમી રહ્યો છે અને તેને આ શ્રેણી માટે આરામ આપવામાં આવ્યો છે.(ભાષા)

ભારતીય ટીમ:

શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), યશસ્વી જયસ્વાલ, રુતુરાજ ગાયકવાડ, અભિષેક શર્મા, રિંકુ સિંહ, સંજુ સેમસન, ધ્રુવ જુરેલ, નીતિશ રેડ્ડી, રેયાન પરાગ, વોશિંગ્ટન સુંદર, રવિ બિશ્નોઈ, અવેશ ખાન, ખલીલ અહેમદ, મુકેશ કુમાર, તુષાર દેશપાંડે.
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments