Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALસંસદ સત્ર 2024: આજથી સંસદનું પ્રથમ સત્ર, પ્રોટેમ સ્પીકરે શપથ લીધા

સંસદ સત્ર 2024: આજથી સંસદનું પ્રથમ સત્ર, પ્રોટેમ સ્પીકરે શપથ લીધા


  • સૌથી પહેલા આ સત્રમાં તમામ સાંસદોનો શપથ ગ્રહણ સમારોહ યોજાશે.
  • પ્રોટેમ સ્પીકર ભર્તૃહરિ મહતાબ તમામ સાંસદોને શપથ લેવડાવશે.
  • આ સાથે સ્પીકર પદ માટે પણ ચૂંટણી યોજાશે.

દેશની 18મી લોકસભાનું પ્રથમ સત્ર આજથી શરૂ થઈ રહ્યું છે. આ સત્ર ઘણી રીતે ખાસ બનવાનું છે. સૌથી પહેલા આ સત્રમાં તમામ સાંસદોની શપથ ગ્રહણ સમારોહનું આયોજન થવા જઈ રહ્યું છે, જેમાં પ્રોટેમ સ્પીકર ભર્તૃહરિ મહતાબ તમામ સાંસદોને શપથ લેવડાવશે. આ સાથે સ્પીકર પદ માટે પણ ચૂંટણી યોજાશે.

રાષ્ટ્રપતિ 27 જૂને સંસદના બંને ગૃહોની સંયુક્ત બેઠકને સંબોધિત કરશે. આ પછી, રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા 28 જૂનથી શરૂ થશે. તે જ સમયે, વડા પ્રધાન 2 અથવા 3 જુલાઈએ ચર્ચાનો જવાબ આપશે. આ સત્ર 24 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે અને આ 10 દિવસમાં કુલ 8 બેઠકો યોજાવા જઈ રહી છે.

સંસદીય બાબતોના પ્રધાન કિરેન રિજિજુએ કહ્યું, ‘પ્રોટેમ સ્પીકર પસંદ કરવો એ ક્યારેય મુદ્દો નથી રહ્યો’

સંસદીય બાબતોના પ્રધાન કિરેન રિજિજુએ આ દરમિયાન કહ્યું કે તેઓ તમામ નેતાઓને મળ્યા છે. તાજેતરમાં જ હું ડીએમકેના નેતાઓને મળ્યો હતો. દરેક જણ સહમત છે કે પ્રોટેમ સ્પીકર પસંદ કરવો એ ભારતના સંસદીય ઇતિહાસમાં ક્યારેય મુદ્દો રહ્યો નથી.

ઈન્ડિયા બ્લોકના સાંસદો એકસાથે સંસદમાં પ્રવેશ કરશે

ભારતીય બ્લોકના સાંસદો આજે સવારે 10.30 વાગ્યે એકસાથે લોકસભામાં પ્રવેશ કરશે. એકતાના પ્રતીક તરીકે. તમામ સાંસદો તે જગ્યાએ એકઠા થશે જ્યાં પહેલા મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમા રાખવામાં આવી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments