Friday, July 19, 2024
HomeNATIONALલોકસભા સ્પીકર: NDA લોકસભા સ્પીકર પદ માટે ઉમેદવારની જાહેરાત કરશે, 26 જૂને...

લોકસભા સ્પીકર: NDA લોકસભા સ્પીકર પદ માટે ઉમેદવારની જાહેરાત કરશે, 26 જૂને ચૂંટણી


 • લોકસભાના અધ્યક્ષ પદના ઉમેદવારની જાહેરાત
 • એનડીએ 25મીએ ઉમેદવારની જાહેરાત કરશે
 • 26 જૂને લોકસભા અધ્યક્ષની ચૂંટણી

સંસદના નીચલા ગૃહ એટલે કે લોકસભાના નવા અધ્યક્ષની નિમણૂકને લઈને રાજકીય વાતાવરણ ગરમાયું છે. ઉમેદવારો વચ્ચે જોરદાર સ્પર્ધા થઈ શકે છે. NDA 26 જૂને યોજાનારી રાષ્ટ્રપતિ ચૂંટણીના એક દિવસ પહેલા મંગળવારે પોતાના ઉમેદવારના નામની જાહેરાત કરવા જઈ રહ્યું છે. ઉમેદવારોએ મંગળવારે બપોરે 12 વાગ્યા સુધીમાં ઉમેદવારી પત્ર ભરવાનું રહેશે.

પ્રોટેમ સ્પીકર ભર્તૃહરિ મહતાબ

ભાજપના સાંસદ ભર્તૃહરિ મહતાબ 18મી લોકસભામાં પ્રોટેમ સ્પીકર બન્યા છે. રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુએ બંધારણની કલમ 95(1) હેઠળ કટક ભાજપના સભ્ય ભર્તુહરિ મહતાબને પ્રોટેમ સ્પીકર તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે. તેઓ લોકસભાના અધ્યક્ષની ચૂંટણી સુધી લોકસભાના પ્રિસાઇડિંગ ઓફિસરની ફરજો નિભાવશે અને નવા લોકસભા અધ્યક્ષની ચૂંટણીનું સંચાલન કરશે.

27 જૂને રાષ્ટ્રપતિનું સંબોધન

બુધવારે લોકસભા અધ્યક્ષ પદ માટે ચૂંટણી યોજાશે. ત્યારબાદ પીએમ મોદી ગૃહમાં તેમના મંત્રી પરિષદનો પરિચય કરાવશે. રાષ્ટ્રપતિ 27 જૂને સંસદના બંને ગૃહોની સંયુક્ત બેઠકને સંબોધિત કરવાના છે. રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા 28 જૂનથી શરૂ થશે. એવી અપેક્ષા છે કે પીએમ મોદી 2 અથવા 3 જુલાઈએ ચર્ચાનો જવાબ આપશે.

જાણો શું છે પ્રોગ્રામ

 • 25 જૂન- નવા ચૂંટાયેલા સાંસદોના શપથ
 • 26 જૂન- લોકસભા અધ્યક્ષની ચૂંટણી
 • 27 જૂન- સંસદના બંને ગૃહોની સંયુક્ત બેઠક, રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ દ્વારા સંબોધન.
 • 28 જૂન- સંસદમાં મંત્રી પરિષદનું પરિચય સત્ર, પીએમ મોદી રજૂ કરશે
 • 29 જૂન – રજા
 • 30મી જૂન – રજા
 • જુલાઈ 1- રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા.
 • 2 જુલાઈ- પીએમ મોદી ચર્ચા પર જવાબ આપી શકે છે
 • 3 જુલાઈ- પીએમ મોદીનો જવાબSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments