Sunday, July 14, 2024
HomeNATIONALNEET-UG રિ-પરીક્ષા: પરીક્ષામાં વધુ એક ભૂલ, 2 વિદ્યાર્થીઓ માટે બનાવાયું કેન્દ્ર, બને...

NEET-UG રિ-પરીક્ષા: પરીક્ષામાં વધુ એક ભૂલ, 2 વિદ્યાર્થીઓ માટે બનાવાયું કેન્દ્ર, બને ગાયબ


  • ગ્રેસ માર્કસ મેળવનાર 1563 વિદ્યાર્થીઓ માટે પરીક્ષાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું
  • છત્તીસગઢના બાલોદમાં 185માંથી 70 વિદ્યાર્થીઓ ગેરહાજર રહ્યા હતા
  • ચંદીગઢમાં 2 ઉમેદવારો માટે કેન્દ્ર બનાવાયું, બંને આવ્યા ન હતા

NEET-UG પરીક્ષાનું પેપર લીક થયા બાદ, NEET પરિણામમાં ગ્રેસ માર્ક્સ મેળવનારા 1563 વિદ્યાર્થીઓ માટે આજે એટલે કે 23મી જૂને પુનઃપરીક્ષાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. પરીક્ષા બપોરે 2 થી 5.20 દરમિયાન લેવામાં આવી હતી. કેન્દ્રો પર પરીક્ષા શરૂ થઈ, પરંતુ રસપ્રદ વાત એ છે કે ઘણા કેન્દ્રો પર વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષા આપવા આવ્યા ન હતા. કેન્દ્ર પર પહોંચવાનો સમય ઉપરાંત ગેટ બંધ કરવાનો સમય પણ વીતી ગયો હતો, પરંતુ ઘણા વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષામાં હાજર રહ્યા ન હતા.

છત્તીસગઢના બાલોદમાં પરીક્ષા કેન્દ્ર બનાવવામાં આવ્યું હતું.

આ માહિતી છત્તીસગઢ અને ચંદીગઢથી બહાર આવી છે. છત્તીસગઢના બાલોદમાં સ્થાપિત પરીક્ષા કેન્દ્રમાં 185 વિદ્યાર્થીઓ ફરી પરીક્ષા આપવાના હતા, પરંતુ અહીં 70 વિદ્યાર્થીઓ ગેરહાજર હોવાનું સામે આવ્યું છે. ચંદીગઢથી જાણવા મળ્યું છે કે અહીં માત્ર બે વિદ્યાર્થીઓ માટે પરીક્ષા કેન્દ્ર બનાવવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ બંને વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષા કેન્દ્ર પર પહોંચ્યા નથી.

સરકારે મોટું પગલું ભર્યું

નોંધનીય છે કે NEET અને UGC-NET પરીક્ષાઓમાં કથિત ગેરરીતિઓને લઈને ચાલી રહેલા વિવાદ વચ્ચે કેન્દ્ર સરકારે ભવિષ્યમાં પેપર લીકની ઘટનાઓને રોકવા માટે એક મોટું પગલું ભર્યું છે. સરકારે જાહેર પરીક્ષાઓ (અયોગ્ય માધ્યમોનું નિવારણ) અધિનિયમ, 2024 ને અધિસૂચિત કર્યું, જેનો હેતુ દેશભરમાં યોજાતી સ્પર્ધાત્મક અને સામાન્ય પ્રવેશ પરીક્ષાઓમાં છેતરપિંડી અટકાવવાનો છે.

NEET-UG પરીક્ષા 5મી મેના રોજ દેશભરમાં લેવામાં આવી હતી.

NEET-UG પરીક્ષા 5 મેના રોજ દેશભરના 4,750 કેન્દ્રો પર લેવામાં આવી હતી અને લગભગ 24 લાખ વિદ્યાર્થીઓએ તેમાં ભાગ લીધો હતો. પરીક્ષાનું પરિણામ 4 જૂને જાહેર થયું હતું, પરિણામ 10 દિવસ પહેલા જાહેર થયું હતું. પરિણામો પછી, પેપર લીક અને અનિયમિતતાના આક્ષેપો ઉભા થયા હતા કારણ કે 67 થી વધુ વિદ્યાર્થીઓએ મહત્તમ ગુણ મેળવ્યા હતા, જેમાંથી કેટલાક એક જ પરીક્ષા કેન્દ્રના હતા.

પોલીસ દ્વારા કરવામાં આવેલી પ્રાથમિક તપાસમાં બિહારમાં ગેરરીતિ અને પેપર લીકના મામલા સામે આવ્યા હતા. આ સાથે કેટલાક ઉમેદવારોએ પરીક્ષાના એક દિવસ પહેલા પેપર મળ્યા હોવાનો દાવો જાહેરમાં કર્યો છે. આ આરોપોને કારણે ઘણા શહેરોમાં વિરોધ થયો અને ઘણી હાઈકોર્ટ અને સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજીઓ દાખલ કરવામાં આવી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments