Wednesday, July 24, 2024
HomeBUSINESSNPS: બદલાઈ જશે આ નિયમ, હવે રિટાયરમેન્ટ પર મળશે પહેલાથી વધુ પૈસા

NPS: બદલાઈ જશે આ નિયમ, હવે રિટાયરમેન્ટ પર મળશે પહેલાથી વધુ પૈસા


  • નવી પેન્શન સિસ્ટને આકર્ષક બનાવવા માટે તૈયારીઓ શરૂ
  • લાંબા ગાળા માટે ઇક્વિટી ફંડમાં વધુ રોકાણની રકમ ફાળવી શકાશે
  • વર્ષ 2023-24માં 1.22 લાખ નવા શેરધારકો APYમાં જોડાયા હતા
ટૂંક સમયમાં જ નવી પેન્શન સિસ્ટમ હેઠળ નવા ફંડમાં રોકાણ કરવાનો વિકલ્પ મળવા જઈ રહ્યો છે. પેન્શન ફંડ રેગ્યુલેટરી એન્ડ ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી (PFRDA)એ યુવાનો માટે નવી પેન્શન સિસ્ટમ (NPS)ને આકર્ષક બનાવવા માટે તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. આ વ્યક્તિને નિવૃત્તિ સુધી નોંધપાત્ર ભંડોળ ઊભું કરવામાં મદદ કરશે.
PFRDAની આ સૂચિત યોજના હેઠળ, લાંબા ગાળા માટે ઇક્વિટી ફંડમાં વધુ રોકાણની રકમ ફાળવી શકાય છે. આ યોજના હેઠળ શેરધારક 45 વર્ષનો થઈ જાય પછી ઇક્વિટી રોકાણમાં ધીમે ધીમે ઘટાડો થશે જ્યારે હાલમાં આ ઘટાડો 35 વર્ષથી શરૂ થાય છે.
નવું સંતુલિત જીવન ચક્ર ભંડોળ લાવવાની યોજના
આ રીતે NPSમાં જોડાનાર પેન્શનરને 45 વર્ષની ઉંમર સુધી ઇક્વિટી ફંડમાં વધુ રોકાણની રકમ ફાળવવાની સુવિધા મળશે. આનાથી તેમને નિવૃત્તિ સુધી સારું ફંડ બનાવવામાં મદદ મળશે. PFRDAના ચેરમેન દીપક મોહંતીએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે અમે બીજા ક્વાર્ટરમાં (જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર) એક નવું સંતુલિત જીવન ચક્ર ફંડ લાવીશું જેથી લાંબા ગાળા માટે ઇક્વિટી શેર ફંડમાં રોકાણની ફાળવણી કરી શકાય. આ લાંબા સમય માટે ઇક્વિટી ફંડમાં વધુ ફાળવણીને મંજૂરી આપશે.

આ ફાયદાકારક રહેશે
તેમણે અટલ પેન્શન યોજના સાથે સંબંધિત એક કાર્યક્રમમાં કહ્યું કે NPSની આ નવી યોજના હેઠળ 45 વર્ષની ઉંમરથી ઈક્વિટી રોકાણમાં ધીમે ધીમે ઘટાડો થશે જ્યારે હાલમાં આ ઘટાડો 35 વર્ષની ઉંમરથી શરૂ થાય છે. જો આવું થાય તો NPS પસંદ કરનારા લોકો લાંબા સમય સુધી ઇક્વિટી ફંડમાં વધુ રકમનું રોકાણ કરી શકશે. આ લાંબા ગાળે પેન્શન ફંડમાં વધારો કરશે જ્યારે જોખમ અને વળતર વચ્ચે સંતુલન સ્થાપિત કરશે.
અટલ પેન્શન યોજના (APY)નો ઉલ્લેખ કરતા મોહંતીએ કહ્યું હતું કે છેલ્લા નાણાકીય વર્ષ 2023-24માં 1.22 લાખ નવા શેરધારકો APYમાં જોડાયા હતા. આ સ્કીમ શરૂ થયા પછી એક જ નાણાકીય વર્ષમાં અત્યાર સુધીની આ સૌથી વધુ સંખ્યા છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં 1.3 કરોડ શેરધારકો આ યોજનામાં જોડાય તેવી અપેક્ષા છે. PFRDA અનુસાર, APYમાં જોડાનારા શેરધારકોની કુલ સંખ્યા જૂન 2024 સુધીમાં 6.62 કરોડને પાર થવાની ધારણા છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments