Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALઅરવિંદ કેજરીવાલ જામીન: અરવિંદ કેજરીવાલે જમીન પર સ્ટે સામે ફરી સુપ્રીમ કોર્ટનો...

અરવિંદ કેજરીવાલ જામીન: અરવિંદ કેજરીવાલે જમીન પર સ્ટે સામે ફરી સુપ્રીમ કોર્ટનો સંપર્ક કર્યો.


  • દિલ્હી હાઈકોર્ટે અરવિંદ કેજરીવાલની જમીન પર સ્ટે આપ્યો છે.
  • કેજરીવાલના વકીલોએ સોમવારે સવારે સુનાવણી માટે અપીલ કરી છે.
  • દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલની જમીન માટે સુપ્રીમ કોર્ટ

દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલની પ્રોપર્ટી સાથે જોડાયેલા મહત્વના સમાચાર સામે આવ્યા છે. અરવિંદ કેજરીવાલે સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી કરી છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટ દ્વારા જમીન પર લગાવવામાં આવેલા સ્ટે વિરુદ્ધ તેઓ સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યા છે. કેજરીવાલના વકીલોએ સોમવારે સવારે સુનાવણી માટે અપીલ કરી છે.

સુપ્રીમ કોર્ટમાં દાખલ અરજીમાં શું કરવામાં આવી હતી માંગ?

સીએમ કેજરીવાલ દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ‘જામીનના આદેશ પર સ્ટે આપવાની હાઈકોર્ટની પદ્ધતિ કાયદાના આધારે કોર્ટના સ્પષ્ટ આદેશની વિરુદ્ધ છે અને તે મૂળભૂત મૂળભૂત મર્યાદાઓનું ઉલ્લંઘન કરે છે જેના પર આપણા દેશમાં જામીન આપી શકાય છે. અને કાયદા પર આધારિત છે. અરજદાર રાજકીય વ્યક્તિ છે અને કેન્દ્રમાં સત્તામાં રહેલી વર્તમાન સરકારનો વિરોધ કરે છે તે હકીકત જ તેની સામે ખોટો કેસ દાખલ કરવાનું કારણ બની શકે નહીં. આ સિવાય અરજદારને કાયદાકીય પ્રક્રિયાથી વંચિત રાખવાનો આધાર હોઈ શકે નહીં.

‘હાઈકોર્ટના આદેશથી ન્યાયને ઠેસ પહોંચી છે’

અરજીમાં એવો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે કોર્ટના આ આદેશથી માત્ર ન્યાય નથી પરંતુ અરજદારને પણ નુકસાન થયું છે. કોર્ટનો આ આદેશ એક ક્ષણ માટે પણ ચાલુ રાખવો જોઈએ નહીં. કોર્ટે વારંવાર કહ્યું છે કે એક દિવસ માટે પણ વ્યક્તિની સ્વતંત્રતા છીનવી લેવી એ અતિરેક છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments