Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSIND vs BAN: કોને ટીમનો કેપ્ટન બનાવવો જોઈએ? કોણ રાખશે નજર?...

IND vs BAN: કોને ટીમનો કેપ્ટન બનાવવો જોઈએ? કોણ રાખશે નજર? જાણો આ મેચ સાથે જોડાયેલી દરેક માહિતી


ભારત vs બાંગ્લાદેશ

ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ડ્રીમ 11 આગાહી મેચ પૂર્વાવલોકન : ભારત અને બાંગ્લાદેશ આજે એન્ટીગુઆના સર વિવિયન રિચર્ડ્સ સ્ટેડિયમમાં સામસામે ટકરાવાના છે, આ જ સ્ટેડિયમમાં એક દિવસ અગાઉ ઓસ્ટ્રેલિયાએ બાંગ્લાદેશને ડીએલએસ પદ્ધતિથી હરાવ્યું હતું, જોકે આ મેચમાં વરસાદની શક્યતા ઓછી છે, ઓસ્ટ્રેલિયા અને પહેલા બાંગ્લાદેશની મેચ, એન્ટિગુઆનું આ સ્ટેડિયમ સૌથી ઓછા સ્કોરિંગ સ્ટેડિયમોમાંનું એક હતું પરંતુ ભારત અમેરિકામાં ઓછા સ્કોરિંગ સ્થળે રમ્યું છે તેથી તેને કોઈ ફરક પડવો જોઈએ નહીં.

સેમિફાઇનલના દૃષ્ટિકોણથી, ભારત, અફઘાનિસ્તાન, ઓસ્ટ્રેલિયા અને બાંગ્લાદેશ ગ્રુપ Aમાં છે, જ્યાં બાંગ્લાદેશ અને અફઘાનિસ્તાન દરેક મેચ હારી ગયા છે, ઓસ્ટ્રેલિયા અને ભારતને સેમિફાઇનલમાં પહોંચવા માટે વધુ એક મેચ જીતવી પડશે, જ્યારે, અફઘાનિસ્તાન અને બાંગ્લાદેશ સાથે 2 મેચ

ભારત ભલે ગ્રુપ સ્ટેજ અને સુપર 8માં અજેય રહ્યું હોય પરંતુ તેણે સેમીફાઈનલ પહેલા પોતાની ખામીઓ પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે અને વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમના ઓપનર વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માનું પ્રદર્શન ખૂબ જ ખરાબ રહ્યું હતું , અફઘાનિસ્તાન સામે રમાયેલી સુપર 8ની તેની પ્રથમ મેચમાં વિરાટ કોહલીએ 24 બોલમાં 24 રન બનાવ્યા હતા અને તે પહેલા તેણે ગ્રુપ સ્ટેજની 3 ઇનિંગ્સમાં માત્ર 5 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે આયર્લેન્ડ સામે તેણે 50 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી રોહિત શર્મા પણ કોઈ ખાસ પરફોર્મન્સ આપી શક્યો નથી, જ્યારે પાયો મજબૂત ન હોય તો દબાણ આવે છે, આ બંને માટે બાંગ્લાદેશ સામે ફોર્મમાં આવવાની સારી તક છે.

IPLમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ માટે તેના પ્રદર્શનને કારણે વર્લ્ડ કપમાં પસંદગી પામેલા શિવમ દુબે પર પણ નજર રહેશે, તેને રિંકુ સિંહની જગ્યાએ પ્રાથમિકતા આપવામાં આવી હતી પરંતુ તે અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતરવામાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો, ડાબોડી બેટ્સમેન શિવમ દુબેને મિડલ અને ડેથ ઓવરમાં સિક્સર ફટકારવા માટે ટીમમાં રાખવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તે અત્યાર સુધી અપેક્ષાઓ પર ખરો ઉતર્યો નથી. તેની સ્પર્ધા ડગઆઉટમાં બેઠેલા સંજુ સેમસન અને યશસ્વી જયસ્વાલ સાથે છે, તેથી તેની પાસે પોતાને સાબિત કરવા માટે પણ ઓછો સમય છે.

બાંગ્લાદેશના બેટ્સમેનોએ ટીમને પરેશાન કરી દીધી છે અને સેમિફાઇનલમાં પોતાની આશા જીવંત રાખવા માટે તેણે ભારતને દરેક કિંમતે હરાવવું પડશે.

બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન નઝમુલ હુસૈન શાંતોએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની હાર બાદ કહ્યું હતું કે, “ટોપ ઓર્ડર રન બનાવવા મહત્વપૂર્ણ છે.” આશા છે કે બોલરો પણ ફોર્મમાં પરત ફરશે. અમારો ઉદ્દેશ્ય ભારત સામે અમારું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવાનો છે.

T20 વર્લ્ડ કપ 2024 સુપર 8 જૂથો

T20 વર્લ્ડ કપ 2024 સુપર 8 જૂથો

ભારત વિ બાંગ્લાદેશ હેડ-ટુ-હેડ (IND vs BAN હેડ-ટુ-હેડ T20)

રમાયેલ મેચઃ 13, ભારત જીત્યુંઃ 12, બાંગ્લાદેશ જીત્યુંઃ 1

હવામાન કેવું રહેશે?

(IND vs BAN હવામાન અહેવાલ)

Weather.Com અનુસાર, સ્થાનિક સમય મુજબ સવારે 10 થી બપોરે 2 વાગ્યાની વચ્ચે, જે દરમિયાન મેચ આદર્શ રીતે સમાપ્ત થવી જોઈએ, તાપમાન 30 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ રહેશે અને વરસાદની કોઈ શક્યતાઓ સાથે હવામાન મોટે ભાગે ‘સની’ હશે.

વરસાદની ટીમોને કેવી અસર થશે?

જો મેચ વરસાદને કારણે હારી જાય છે, તો બંને ટીમોને એક-એક પોઈન્ટ આપવામાં આવશે, કારણ કે સુપર 8 મેચો માટે કોઈ અનામત દિવસ નથી.

IND vs BAN: તમારી કાલ્પનિક ટીમમાં કોને લેવા?

(ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ડ્રીમ 11 આગાહી)

વિકેટ કીપર

રિષભ પંત, લિટન દાસ

બેટ્સમેન

વિરાટ કોહલી (C), સૂર્યકુમાર યાદવ, તૌહીદ હૃદયોય, નઝમુલ હુસૈન શાંતો

દરેક કાર્યમાં કુશળ

હાર્દિક પંડ્યા (Vc), શાકિબ અલ હસન, અક્ષર પટેલ

બોલર:

જસપ્રિત બુમરાહ, મુસ્તાફિઝુર રહેમાન

મેચ ક્યાં જોવી?

(ભારત વિ બાંગ્લાદેશ લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ)

ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ટી20 વર્લ્ડ કપ મેચ Hotstar (Disney + Hotstar) એપ પર સ્ટ્રીમ કરવામાં આવશે અને 22 જૂન શનિવારના રોજ IST રાત્રે 8 વાગ્યે સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ નેટવર્ક પર ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવશે.

ટીમો:

ભારત: રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા, યશસ્વી જયસ્વાલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઋષભ પંત, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, અર્શદીપ સિંહ, જસપ્રિત બુમરાહ, મોહમ્મદ સિરાજ.

બાંગ્લાદેશ: નઝમુલ હુસૈન શાંતો (કેપ્ટન), તસ્કીન અહેમદ, લિટન દાસ, સૌમ્ય સરકાર, તનજીદ હસન તમીમ, શાકિબ અલ હસન, તૌહીદ હ્રદોય, મહમૂદ ઉલ્લાહ રિયાદ, જાકર અલી અનિક, તનવીર ઈસ્લામ, શાક મહેદી હસન, રિશાદ હુસૈન, મુસ્તફિઝુર રહેમાન, શોરીફુલ ઈસ્લામ. , તનઝીમ હસન સાકિબ.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments