Wednesday, July 24, 2024
HomeBUSINESSTata Group: ભારતના ફૂડ રેગ્યુલેટરે ટાટાની એરલાઈન્સ કંપનીને ફટકારી નોટિસ, જાણો કારણ

Tata Group: ભારતના ફૂડ રેગ્યુલેટરે ટાટાની એરલાઈન્સ કંપનીને ફટકારી નોટિસ, જાણો કારણ


  • FSSAIએ એરલાઈન કંપનીને ભૂલ સુધારવા માટે 15 દિવસનો આપ્યો સમય
  • ફ્લાઈટમાં મુસાફરોને પીરસવામાં આવેલા ભોજનમાં બ્લેડ જેવી વસ્તુ મળી આવી હતી
  • સુધારાત્મક પગલાં લેવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો

ટાટા ગ્રુપની એર ઈન્ડિયા એરલાઈન ફરી એકવાર ચર્ચામાં આવી છે. વાસ્તવમાં, FSSAIએ ફ્લાઈટમાં ખાદ્ય પદાર્થોમાં બ્લેડ જેવી વસ્તુ મળવાના મામલામાં એરલાઈન કંપનીને કરેક્શન નોટિસ ઈસ્યુ કરી હતી. એરલાઈનની ખાદ્ય સામગ્રી તાજસેટ્સ દ્વારા સપ્લાય કરવામાં આવે છે. FSSAIએ એરલાઈન કંપનીને ભૂલ સુધારવા માટે 15 દિવસનો સમય પણ આપ્યો છે.

શું છે સમગ્ર કેસ?

બેંગલુરુથી સાન ફ્રાન્સિસ્કો જતી એર ઈન્ડિયાની ફ્લાઈટમાં મુસાફરોને પીરસવામાં આવેલા ભોજનમાં બ્લેડ જેવી વસ્તુ મળી આવી હતી. આ પહેલા પણ ફ્લાઈટમાં કેટલાક મુસાફરોએ ઘણી વખત ખોરાકની ખરાબ ગુણવત્તાની ફરિયાદ કરી છે. હાલમાં જ આ નોટિસ ખાદ્ય પદાર્થોમાં બ્લેડ જેવી વસ્તુ મળી આવ્યા બાદ મોકલવામાં આવી છે, આ ઘટના 9 જૂનના રોજ બની હતી. FSSAIએ TajSATS બેંગલુરુ ખાતે એક નિરીક્ષણ હાથ ધર્યું. ત્યાંથી એરલાઈન્સને ખાદ્યપદાર્થો સપ્લાય કરવામાં આવ્યા હતા.

15 દિવસનું એક્સટેન્શન

ફૂડ સેફ્ટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ એક્ટ 2006 હેઠળ, જો કોઈ ફૂડ બિઝનેસ ઓપરેટર કોઈપણ નિયમનું પાલન કરવામાં નિષ્ફળ ગયો હોય અને વાજબી સમયગાળામાં જરૂરી પગલાં લેવા જરૂરી હોય તો તેને સુધારણા નોટિસ આપી શકાય છે. તેમણે કહ્યું કે કંપનીને 15 દિવસની અંદર નોટિસનું પાલન કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

એર ઈન્ડિયા અને તેના કેટરિંગ પાર્ટનર TajSATS ટાટા ગ્રુપની માલિકીની છે. એરલાઈને સોમવારે આ ઘટના માટે માફી માંગી હતી. તેણે જણાવ્યું હતું કે આ ઘટના તેના કેટરિંગ પાર્ટનર TajSATS ખાતે ઉપયોગમાં લેવાતા વેજીટેબલ પ્રોસેસિંગ મશીનમાં બની હતી. ફૂડ સેફ્ટી ઓથોરિટીને જાણવા મળ્યું કે ઓટોમેટિક વેજીટેબલ કટરની બ્લેડ અલગ થઈ ગઈ હતી અને શાકભાજીના ટુકડાની અંદર ફસાઈ ગઈ હતી.

આ પગલાં લેવા માટે અપાયો નિર્દેશ

આ પ્રકારની ઘટનાઓને રોકવા માટે TajSATSને નિરીક્ષણ અને જાળવણી પ્રક્રિયાઓને મજબૂત કરવા તેમજ એક્સ-રે મશીનોની સ્થાપના અને શાકભાજીના મેન્યુઅલ કટિંગ સહિત અન્ય સુધારાત્મક પગલાં લેવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો છે. એફએસએસએઆઈએ તાજેતરમાં ઈન્ડિગોને સુધારાની નોટિસ આપી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે FSSAI એ એરલાઈન્સ અને ખાદ્ય સપ્લાયર્સ સાથે ઘણી બેઠકો કરી હતી અને તેમને ખાદ્ય સુરક્ષાના ધોરણોનું પાલન કરવા જણાવ્યું હતું.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments