Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALરાષ્ટ્રીય સમાચાર: જેપી નડ્ડાની જવાબદારી વધી શકે છે, તેમને રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા...

રાષ્ટ્રીય સમાચાર: જેપી નડ્ડાની જવાબદારી વધી શકે છે, તેમને રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા બનાવવા પર ચર્ચા


  • રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા તરીકેની જવાબદારી જેપી નડ્ડાને સોંપવામાં આવી શકે છે.
  • હાલમાં કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી જેપી નડ્ડા છે.
  • લાલકૃષ્ણ અડવાણી જેવા દિગ્ગજ નેતાઓએ પણ રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા તરીકે સેવા આપી છે.

ભારતીય જનતા પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડાને નવી સરકારમાં ટૂંક સમયમાં બીજી મહત્વની જવાબદારી મળી શકે છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, જેપી નડ્ડાને રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા બનાવવામાં આવી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં જેપી નડ્ડા ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અને કેન્દ્રીય સ્વાસ્થ્ય મંત્રી છે અને તેમનો રાષ્ટ્રપતિ તરીકેનો કાર્યકાળ જૂન મહિનામાં પૂરો થઈ રહ્યો છે. અગાઉ તેમનો કાર્યકાળ જાન્યુઆરીમાં જ પૂરો થવાનો હતો, પરંતુ લોકસભા ચૂંટણીને કારણે તેમનો કાર્યકાળ 30 જૂન સુધી લંબાવવામાં આવ્યો હતો.

અત્યાર સુધી રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા પીયૂષ ગોયલ હતા, પરંતુ ઉત્તર મુંબઈ લોકસભા બેઠક પરથી સાંસદ બન્યા બાદ તેમણે રાજ્યસભામાંથી રાજીનામું આપી દીધું હતું. આવી સ્થિતિમાં જેપી નડ્ડાને તેમની વરિષ્ઠતા અને અનુભવને ધ્યાનમાં રાખીને આ પદ આપવામાં આવી શકે છે. ઉલ્લેખનીય છે કે રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા સૌથી મોટા સંસદીય દળના નેતા હોય છે અને તેનું વિશેષ મહત્વ હોય છે.

રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતાની જવાબદારી મહત્વપૂર્ણ છે

રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતાની જવાબદારી મહત્વપૂર્ણ છે. તેઓ સરકારની તમામ મહત્વપૂર્ણ બેઠકો અને ગૃહની કામગીરી માટે જવાબદાર છે. તેના સંચાલનની જવાબદારી છે. ગૃહના નેતા અને વિપક્ષના નેતા કોઈપણ સમયે કોઈપણ મુદ્દા પર બોલવા માટે ઉભા થઈ શકે છે. આ તેમના અધિકારક્ષેત્ર હેઠળ આવે છે. જો કે આ કોઈ બંધારણીય પદ નથી, પરંતુ રાજ્યસભાના નિયમો હેઠળ આ પદની પોતાની જોગવાઈ છે.

આ નેતાઓ અત્યાર સુધી આ પદ પર રહ્યા છે

ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા પીયૂષ ગોયલ પહેલા, થાવરચંદ ગેહલોત, અરુણ જેટલી, જસવંત સિંહ, સિકંદર બખ્ત અને લાલ કૃષ્ણ અડવાણી જેવા દિગ્ગજ નેતાઓ ભાજપ તરફથી રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા હતા. તેમણે તેમના પૌત્રના કાર્યકાળ દરમિયાન મોટી જવાબદારીઓ નિભાવી. રાજ્યસભામાં ગૃહના નેતા રહેલા અન્ય દિગ્ગજ નેતાઓમાં ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન ડૉ. મનમોહન સિંહ, આઈકે ગુજરાલ, એચડી દેવગૌડા, વીપી સિંહ, પ્રણવ મુખર્જી અને લાલ બહાદુર શાસ્ત્રીના નામ પણ સામેલ છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments