Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALમોનસૂન મંદિરઃ મંદિર નહીં, હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી, જાણો રહસ્ય.

મોનસૂન મંદિરઃ મંદિર નહીં, હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી, જાણો રહસ્ય.


  • ચોમાસુ કેવું રહેશે આ વર્ષ?
  • કાનપુરના રહસ્યમય મંદિરે વરસાદની આગાહી કરી છે
  • મંદિરના ગર્ભગૃહમાં પાણી ટપકવા લાગે છે

દેશમાં એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જે રહસ્યનો ખજાનો છે. કેટલીક એવી જગ્યાઓ છે જ્યાં આવું થાય તો તેને ચમત્કાર કહેવાય છે. તો ચાલો આજે એક એવી જગ્યા વિશે વાત કરીએ જ્યાંથી જાણી શકાય કે આ વખતે વરસાદ કેવો રહેશે.

સામાન્ય રીતે હવામાન વિભાગ બાદ કેટલાક નિષ્ણાતો આગાહી કરે છે કે આ દિવસે વરસાદ પડશે. પરંતુ યુપીમાં એક એવું ગામ છે જ્યાં મંદિર છે. આ એટલું રહસ્યમય મંદિર છે કે ચોમાસુ ક્યાં હશે તેની પહેલાથી જ ખબર છે. આ મંદિર કાનપુરના બુઝર્ગ બેહતા ગામમાં ભગવાન જગન્નાથનું મંદિર છે.

શું મંદિર મોસમની આગાહી કરે છે?

આ મંદિરને ઠાકુરજી બાબા મંદિર અને મોનસૂન મંદિર પણ કહેવામાં આવે છે. વરસાદના આગમનના થોડા દિવસો પહેલા મંદિરના ગર્ભગૃહની છત પરથી પાણી ટપકવા લાગે છે. અહીં ટપકતું પાણી પણ વરસાદના પાણીના ટીપા જેવું છે. આ ટીપાના આકારને જોઈને આપણે અનુમાન લગાવી શકીએ છીએ કે આ મહિનાનું ચોમાસું નબળું રહેશે કે સારું. બીજી આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે જ્યારે વરસાદ શરૂ થાય છે ત્યારે મંદિરમાંથી પાણી ટપકવાનું બંધ થઈ જાય છે.

જૂનના પ્રથમ પખવાડિયામાં પાણી પડે છે

આ અંગે મંદિરના પૂજારીનું કહેવું છે કે જૂનના પહેલા પખવાડિયામાં પાણીના ટીપાં પડવા લાગે છે. તેમણે જણાવ્યું કે હાલમાં ગુંબજના પથ્થરમાંથી ટીપાં સારી માત્રામાં પડી રહ્યાં છે. તે એમ પણ કહે છે કે ચાર-પાંચ દિવસ પહેલા વધુ વરસાદ પડતો હતો. જ્યારે પથ્થર પર પડેલું ટીપુ સુકાઈ જાય છે ત્યારે વરસાદ શરૂ થાય છે. તેમણે કહ્યું કે હાલમાં ટીપુ સુકાયું નથી, તેનું કદ ધીમે ધીમે ઘટી રહ્યું છે, જેનો અર્થ છે કે ચોમાસું મોડ શરૂ થશે પરંતુ વરસાદ સારો થશે.

કાળા પથ્થરની પ્રતિમા

આ મંદિરમાં કાળા પથ્થરથી બનેલી ભગવાન જગન્નાથની લગભગ 15 ફૂટ ઊંચી મૂર્તિ સ્થાપિત છે. આ સાથે સુભદ્રા અને બલરામની મૂર્તિઓ પણ છે. આ મૂર્તિઓ દિવાલથી દૂર છે, જેના કારણે ભક્તો ભગવાન જગન્નાથની પરિક્રમા પૂર્ણ કરી શકે છે. આ સાથે ભગવાન જગન્નાથની મૂર્તિની આસપાસ 10 અવતારોની મૂર્તિઓ પણ બનાવવામાં આવી છે. દરેક અવતાર સાથે અંતમાં કલ્કિનો ઉલ્લેખ પણ કરવામાં આવ્યો છે. આ મંદિરની અંદર, ગર્ભ ગ્રહની આસપાસ સ્તંભો છે જે સુંદર કોતરણીવાળા છે. ઘણા સર્વેક્ષણ પછી પણ આ મંદિરનું નિર્માણ ક્યારે થયું તે હજુ જાણી શકાયું નથી. આ સાથે મંદિરની જમણી બાજુએ એક પ્રાચીન તળાવ પણ છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments