IND vs BAN: બધાની નજર બાંગ્લાદેશ સામે રોહિત-વિરાટ પર રહેશે, દુબે પર સારું પ્રદર્શન કરવાનું દબાણ


ભારત વિ બાંગ્લાદેશ મેચ પૂર્વાવલોકન : જીતના રથ પર સવાર થઈને ભારતીય ટીમ ટી-20 વર્લ્ડ કપના સુપર એઈટ સ્ટેજની મેચમાં શનિવારે બાંગ્લાદેશ સામે ટકરાશે કે તેના સ્ટાર બેટ્સમેન ફોર્મમાં પાછા ફરે તેવી આશા સાથે પ્રતિસ્પર્ધીના અગાઉના રેકોર્ડને ધ્યાનમાં લેતાં તેને આવુ ન થવુ જોઈએ. હળવાશથી લઈ શકાય.

બંને ટીમો એકબીજા સામેના રેકોર્ડમાં ભારતનો હાથ ઉપર છે પરંતુ બાંગ્લાદેશ અપસેટ સર્જવામાં માહેર છે અને ટીમ ઈન્ડિયા આ વાત સારી રીતે જાણે છે.

ખિતાબની પ્રબળ દાવેદાર ભારતીય ટીમે અફઘાનિસ્તાન સામે સુપર આઠ તબક્કાની પ્રથમ મેચમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. બાકીની બે મેચો વચ્ચે વધારે અંતર નથી, તેથી કેપ્ટન રોહિત શર્મા આશા રાખશે કે તેના સ્ટાર ખેલાડીઓ ફોર્મમાં પાછા ફરે.

વિરાટ કોહલી અને રોહિતે સારી શરૂઆત કરી હતી પરંતુ હજુ સુધી તેઓ મોટી ઇનિંગ્સ રમી શક્યા નથી. ડાબોડી બેટ્સમેન શિવમ દુબેને મિડલ અને ડેથ ઓવરમાં સિક્સર ફટકારવા માટે ટીમમાં રાખવામાં આવ્યો હતો પરંતુ હજુ સુધી તે અપેક્ષાઓ પર ખરો ઉતર્યો નથી.

IPLમાં જે ફોર્મને કારણે તેને ભારતીય ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું તે હજુ સુધી જોવા મળ્યું નથી. તેણે અમેરિકા સામેની ગ્રુપ મેચમાં અણનમ 31 રન બનાવ્યા હતા પરંતુ સૂર્યકુમાર યાદવના પ્રયાસોને કારણે ભારતે જીત મેળવી હતી. જો તે ફરી એકવાર નિષ્ફળ જશે તો ટીમ મેનેજમેન્ટ સંજુ સેમસનને મેદાનમાં ઉતારવાનો નિર્ણય લઈ શકે છે.

અફઘાનિસ્તાન સામેની મેચમાં હાર્દિક પંડ્યાનું બેટિંગ ફોર્મમાં પરત આવવું સુખદ હતું. ભારત બોલિંગમાં સમાન સંયોજનને મેદાનમાં ઉતારી શકે છે. લેફ્ટ આર્મ સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને અફઘાનિસ્તાન સામે પ્રથમ તક મળી અને તે અસરકારક સાબિત થયો.

મેચ બાદ અક્ષર પટેલે કહ્યું હતું કે, ત્રણ ડાબા હાથના સ્પિનરોને રમવું ફાયદાકારક રહ્યું છે. આમાંથી એક રિસ્ટ સ્પિનર ​​છે અને બે ફિંગર સ્પિનર ​​છે. આ ત્રણેયનું સંયોજન જબરદસ્ત રહ્યું છે. અમારી પાસે સારી ટીમ છે અને અમારું સંકલન ઉત્તમ છે. શું કામ કરી રહ્યું છે અને શું નથી તે વિશે આપણે આપણી વચ્ચે વાત કરીએ છીએ. એક યુનિટ તરીકે બોલિંગ કરતી વખતે આ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં ભારતનું એકમાત્ર લક્ષ્ય ખિતાબ જીતવાનું છે અને બાંગ્લાદેશ સામે સારો દેખાવ એ દિશામાં આગળનું પગલું હશે કારણ કે તેનો સામનો 24 જૂને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે થશે.

બાંગ્લાદેશના બેટ્સમેનોએ અત્યાર સુધી નિરાશ કર્યા છે અને તેમની આશાઓ જાળવી રાખવા માટે તેમને દરેક કિંમતે જીતવું પડશે. તેની ટીમમાં પાવર હિટરની ખોટ છે. ઓપનર લિટન દાસ અને તાનજીદ ખાનના ખરાબ પ્રદર્શને પણ તેની મુશ્કેલીઓ વધારી દીધી છે.

બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન નઝમુલ હુસૈન શાંતોએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની હાર બાદ કહ્યું હતું કે, “ટોપ ઓર્ડર રન બનાવવા મહત્વપૂર્ણ છે.” આશા છે કે બોલરો પણ ફોર્મમાં પરત ફરશે. અમારો ઉદ્દેશ્ય ભારત સામે અમારું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવાનો છે.

બાંગ્લાદેશના બેટ્સમેનો સામે પડકાર જસપ્રીત બુમરાહનો સામનો કરવાનો છે જે અત્યાર સુધી શાનદાર ફોર્મમાં છે અને તેનો ઈકોનોમી રેટ 3 છે. 46 થયો છે.

ટીમો:

ભારત: રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા, યશસ્વી જયસ્વાલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઋષભ પંત, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, અર્શદીપ સિંહ, જસપ્રિત બુમરાહ, મોહમ્મદ સિરાજ.

બાંગ્લાદેશ: નઝમુલ હુસૈન શાંતો (કેપ્ટન), તસ્કીન અહેમદ, લિટન દાસ, સૌમ્ય સરકાર, તનજીદ હસન તમીમ, શાકિબ અલ હસન, તૌહીદ હ્રિદોય, મહમૂદ ઉલ્લાહ રિયાદ, જાકર અલી અનિક, તનવીર ઈસ્લામ, શાક મહેદી હસન, રિશાદ હુસૈન, મુસ્તફિઝુર રહેમાન. શોરીફુલ ઈસ્લામ, તનઝીમ હસન સાકિબ.

મેચનો સમય: રાત્રે 8 વાગ્યાથી. (ભાષા)Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *