Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALબાંગ્લાદેશ: બાંગ્લાદેશના પીએમ શેખ હસીના 15 દિવસમાં ફરી દિલ્હી પહોંચ્યા, ચીન ચિંતિત

બાંગ્લાદેશ: બાંગ્લાદેશના પીએમ શેખ હસીના 15 દિવસમાં ફરી દિલ્હી પહોંચ્યા, ચીન ચિંતિત


  • બાંગ્લાદેશના પીએમ શેખ હસીનાની ભારત મુલાકાતને લઈને ચીનમાં ભારે ચર્ચા છે
  • શેખ હસીના અને પીએમ મોદી સાથે દ્વિપક્ષીય વાતચીત થશે
  • પીએમ શેખ હસીના ચીન અને ભારત વચ્ચેના સંબંધોને સંતુલિત કરવાનો પ્રયાસ કરશે

 

બાંગ્લાદેશના વડાપ્રધાન શેખ હસીના છેલ્લા 15 દિવસમાં બીજી વખત ભારતની મુલાકાતે આવ્યા છે. નવી દિલ્હીમાં ભારતીય અધિકારીઓએ તેમનું સ્વાગત કર્યું. આ પહેલા 9 જૂને તેઓ વડાપ્રધાન મોદીના શપથ ગ્રહણ સમારોહમાં હાજરી આપવા માટે હસીના પાસે આવ્યા હતા. પરંતુ તે પછી તે બાંગ્લાદેશ ગયો હતો. હવે બે અઠવાડિયા બાદ શેખ હસીનાએ સતત બીજી વખત ભારતની મુલાકાત લઈને ચીનને ચોંકાવી દીધું છે.

સત્તાવાર સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, શેખ હસીના ભારતની 2 દિવસની મુલાકાતે અહીં આવી છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ઉપરાંત તેઓ રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ અને વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકર સાથે પણ ખાસ મુલાકાત કરશે. આ દરમિયાન બાંગ્લાદેશના વડાપ્રધાન ઉપરાષ્ટ્રપતિ જગદીપ ધનખરને પણ મળશે. ચીન શેખ હસીનાનીની આગામી ભારત મુલાકાત પર નજર રાખી રહ્યું છે. શેખ હસીના અને પીએમ મોદી સાથે સૌથી મહત્વપૂર્ણ દ્વિપક્ષીય વાતચીત થવાની છે. તે સતત ભારત સાથે તેની નિકટતા વધારી રહ્યું છે અને દ્વિપક્ષીય સંબંધોને ગાઢ બનાવી રહ્યું છે. આ માત્ર ચીન માટે જ નહીં પરંતુ પાકિસ્તાન માટે પણ ચિંતાજનક હોઈ શકે છે.

 

 

કયા મુદ્દાઓ પર ચર્ચા થશે

પીએમ મોદી અને શેખ હસીના વચ્ચે દ્વિપક્ષીય વાટાઘાટો દરમિયાન સીમા પાર કનેક્ટિવિટીથી લઈને તિસ્તા વોટર શેરિંગ એગ્રીમેન્ટ, મ્યાનમારમાં સુરક્ષાની સ્થિતિ અને બાંગ્લાદેશ સાથે આર્થિક અને વેપારના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા થવાની અપેક્ષા છે.

ભારત અને ચીનને સાથે લાવવાનો પ્રયાસ

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, બાંગ્લાદેશી પીએમ પણ જુલાઈમાં ચીનના પ્રવાસે જવાના છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમના ભારત આગમન પહેલા, બેઇજિંગ ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે ચાલી રહેલી દ્વિપક્ષીય ચર્ચાઓ પર ચાંપતી નજર રાખી રહ્યું છે. પીએમ શેખ હસીના ભારત બાદ ચીનની મુલાકાતનું આયોજન કરીને બંને દેશો વચ્ચેના સંબંધોને સંતુલિત કરવાનો પ્રયાસ કરશે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments