Monday, July 15, 2024
HomeSPORTSસૂર્ય નમસ્કાર, ભારતે અફઘાનિસ્તાન સામે 53 રન કરીને 180નો સ્કોર પાર કર્યો.

સૂર્ય નમસ્કાર, ભારતે અફઘાનિસ્તાન સામે 53 રન કરીને 180નો સ્કોર પાર કર્યો.


AFGvsIND સૂર્યકુમાર યાદવ (53) અને હાર્દિક પંડ્યા (32)ની શાનદાર ઈનિંગ્સના આધારે ભારતે ગુરુવારે T-20 વર્લ્ડ કપની સુપર એઈટ ગ્રુપ 1ની મેચમાં અફઘાનિસ્તાનને જીતવા માટે 182 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો છે.
આજે અહીં ભારતીય ટીમના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો.

બેટિંગ કરવા આવેલા રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીની ભારતીય સલામ ફરી એકવાર ફ્લોપ સાબિત થઈ. ત્રીજી ઓવરમાં ફઝલહક ફારૂકીએ રોહિત શર્મા (8)ને રાશિદ ખાનના હાથે કેચ આઉટ કરાવીને ભારતને પહેલો ઝટકો આપ્યો હતો. રિષભ પંત સાતમી ઓવરમાં 11 બોલમાં 20 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. તે રાશિદ ખાન દ્વારા LBW થયો હતો. આ પછી રાશિદે નવમી ઓવરમાં વિરાટ કોહલી (24)નો પણ શિકાર કર્યો હતો. રાશિદે 11મી ઓવરમાં શિવમ દુબે (10)ને પણ પેવેલિયન મોકલી દીધો હતો. આ પછી સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યાએ ઇનિંગ્સની કમાન સંભાળી હતી. બંને બેટ્સમેન વચ્ચે પાંચમી વિકેટ માટે 60 રનની ભાગીદારી થઈ હતી.

ફઝલહક ફારૂકીએ 17મી ઓવરમાં સૂર્યકુમાર યાદવને આઉટ કરીને અફઘાનિસ્તાનને મોટી સફળતા અપાવી હતી. સૂર્યકુમાર યાદવે 28 બોલમાં પાંચ ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગાની મદદથી 53 રન બનાવ્યા હતા. હાર્દિક પંડ્યા 24 બોલમાં 32 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો અને રવિન્દ્ર જાડેજા સાત રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. અક્ષર પટેલે છ બોલમાં 12 રન બનાવ્યા હતા. અર્શદીપ સિંહ બે રન બનાવીને અણનમ રહ્યો હતો. ભારતે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં આઠ વિકેટે 181 રન બનાવ્યા હતા.
અફઘાનિસ્તાન તરફથી રાશિદ ખાન અને ફઝલહક ફારૂકીએ ત્રણ-ત્રણ વિકેટ લીધી હતી. નવીન ઉલ હકને એક વિકેટ મળી હતી.(એજન્સી)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments