Friday, July 19, 2024
HomeNATIONALરાષ્ટ્રીય સમાચાર: 15 થી વધુ ભૂતપૂર્વ મંત્રીઓને સરકારી બંગલા ખાલી કરવાનો નિર્દેશ

રાષ્ટ્રીય સમાચાર: 15 થી વધુ ભૂતપૂર્વ મંત્રીઓને સરકારી બંગલા ખાલી કરવાનો નિર્દેશ


  • 11મી જુલાઈ સુધી બંગલા ખાલી કરવાનો સમય
  • સ્મૃતિ ઈરાનીએ પોતાનો સરકારી બંગલો ખાલી કરવો પડશે
  • કેન્દ્રીય મંત્રીઓ અને સાંસદોને લ્યુટિયન્સ દિલ્હીમાં બંગલો ફાળવવામાં આવ્યો છે.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના નેતૃત્વમાં નવી સરકારની રચના થઈ છે, હવે 18મી લોકસભા માટે તમામ વિજેતા સાંસદો લોકસભામાં શપથ લેશે. 24 જૂનથી શરૂ થઈ રહેલા લોકસભા સત્રમાં શપથ લેવામાં આવશે. તેમની વચ્ચે ઘણા એવા સાંસદ છે જે બીજી કે ત્રીજી વખત ગૃહમાં પ્રવેશ કરશે. ત્યારે કેટલાક સભ્યો એવા છે જેઓ પહેલીવાર સાંસદ બન્યા છે.

જેઓ પહેલાથી જ સાંસદ છે તેમનું રહેઠાણ યથાવત રહેશે પરંતુ જેઓ પહેલીવાર સાંસદ બન્યા છે તેમને સરકારી બંગલા ફાળવવામાં આવશે. આ સાથે લોકસભાની ચૂંટણીમાં હારેલા સાંસદોએ પણ તેમના નિવાસસ્થાન છોડવા પડશે. સૂત્રો પાસેથી મળેલી માહિતી મુજબ લોકસભાની ચૂંટણીમાં હારેલા મંત્રીઓને તેમના બંગલા ખાલી કરવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. તેમની પાસે બંગલો ખાલી કરવા માટે 11મી જુલાઈ સુધીનો સમય છે. શહેરી વિકાસ મંત્રાલય હેઠળના રાજ્યોના આવનારા ડિરેક્ટરે સૂચના પ્રકાશિત કરી છે.

કયો ઉમેદવાર હારી ગયો?

જો આપણે લોકસભા ચૂંટણી 2024માં હારેલા મંત્રીઓની વાત કરીએ તો સ્મૃતિ ઈરાની, આરકે સિંહ, અર્જુન મુંડા, મહેન્દ્રનાથ પાંડે, સંજીવ બાલિયાન, રાજીવ ચંદ્રશેખર, કૈલાશ ચૌધરી, અજય મિશ્રા ટેની, વી મુરલીધરન, નિશિત પ્રામાણિક, સુભાષ સરકાર. સાધ્વી નિરંજન જ્યોતિ, રાવસાહેબ દાનવે, કૌશલ કિશોર, ભાનુ પ્રતાપ વર્મા, કપિલ પાટીલ, ભગવંત ઢુબા, ભારતી પવાર વગેરેના નામ સામેલ છે. મીનાક્ષી લેખી જેવા નેતાઓ પણ છે જેમને ટિકિટ મળી નથી.

નિયમ શું છે?

કેન્દ્રીય મંત્રીઓ અને સાંસદોને લ્યુટિયન્સ દિલ્હીમાં બંગલો ફાળવવામાં આવ્યો છે. સાંસદો અને મંત્રીઓને ગૃહના સભ્યપદના આધારે આવાસ મળે છે. હરેલાના સાંસદોની સદસ્યતા સમાપ્ત થયા પછી, તેઓએ એક મહિનામાં સરકારી બંગલા ખાલી કરવા પડશે. આ માટે એક નોટિસ પ્રસિદ્ધ કરવામાં આવી છે. નોટિસ મળ્યાના 30 દિવસની અંદર ઘર ખાલી કરવાનું રહેશે. સરકારી બંગલા પબ્લિક પ્રિમિસીસ ઇવિક્શન ઓફ અનઓથોરાઇઝ્ડ ઓક્યુપન્ટ્સ એક્ટ હેઠળ ખાલી કરાવવાને પાત્ર છે. કોઈપણ વિવાદના કિસ્સામાં, કારણ બતાવો નોટિસ મોકલવામાં આવે છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments