Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALNEET પર ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન: ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને નૈતિક જવાબદારી લીધી, ગુનેગારોને બક્ષશો નહીં

NEET પર ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન: ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને નૈતિક જવાબદારી લીધી, ગુનેગારોને બક્ષશો નહીં


  • ગુનેગારોને કેવી રીતે છોડવા તે ખબર નથી: ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન
  • અમે કોઈપણ સુધારા માટે તૈયાર છીએઃ ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન
  • પારદર્શિતા સાથે કોઈ બાંધછોડ નથીઃ ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન

ગઈકાલે રાત્રે NEETની પરીક્ષા રદ થયા બાદ આજે કેન્દ્રીય શિક્ષણ મંત્રીએ આ મુદ્દે પત્રકાર પરિષદ સંબોધી હતી અને કેટલાક મુદ્દાઓ પર સ્પષ્ટતા કરી હતી. કેન્દ્રીય શિક્ષણ પ્રધાન ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને કહ્યું કે કોઈને ખબર નથી કે ગુનેગારોને કેવી રીતે છોડવા. વિદ્યાર્થીઓના કલ્યાણને અમારી પ્રાથમિકતા ગણવામાં આવી હતી. અંડરગ્રેજ્યુએટ મેડિકલ એન્ટ્રન્સ એક્ઝામ (NEET UG) વિવાદોથી ઘેરાયેલી છે. દરમિયાન, શિક્ષણ મંત્રાલયે બુધવારે યુજીસી નેટ પરીક્ષા રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

શિક્ષણ મંત્રી ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને ગુરુવારે NEET UG પરીક્ષાને લઈને પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી હતી. જેમાં તેમણે કહ્યું કે, અમે NEET પરીક્ષાને લઈને બિહાર સરકારના સતત સંપર્કમાં છીએ. શિક્ષણ મંત્રી ધર્મેન્દ્ર પ્રધાને કહ્યું કે પટનાથી પણ કેટલીક માહિતી મળી છે. આજે પણ ચર્ચા થઈ છે. પટના પોલીસ ઘટનાના તળિયે જઈ રહી છે. તે ટૂંક સમયમાં ભારત સરકારને વિગતવાર અહેવાલ મોકલશે. હું ખાતરી આપું છું કે નક્કર માહિતી આવતાની સાથે જ દોષિતો સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. NTAમાં જે પણ દોષિત જણાશે તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

 

પ્રધાને વિપક્ષના આરોપો પર આ જવાબ આપ્યો હતો

વિપક્ષના આક્ષેપોનો જવાબ આપતા શિક્ષણ મંત્રીએ કહ્યું કે, હું તેમને કહું છું કે આ મામલે રાજકારણ ન કરો. સિસ્ટમ અને લોકશાહીમાં વિશ્વાસ રાખો. અમારી સરકાર પારદર્શિતા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. તેમણે આ જવાબ રાહુલ ગાંધીના તે નિવેદન પર આપ્યો છે જેમાં કોંગ્રેસ નેતાએ કહ્યું હતું કે તમામ મોટી શૈક્ષણિક સંસ્થાઓમાં ભાજપ અને આરએસએસના લોકો બેઠા છે.

કોઈપણ પ્રકારની અફવા ન ફેલાવો

તેમણે કહ્યું કે સરકાર એક ઉચ્ચ સ્તરીય સમિતિ બનાવવા જઈ રહી છે. NTA સંબંધિત જે પણ મુદ્દો સામે આવ્યો છે, તેમાં પારદર્શિતા સુધારવાના પ્રયાસો કરવામાં આવશે. શૂન્ય ભૂલ અમારી પ્રાથમિકતા છે. વિદ્યાર્થીઓ દેશનું ભવિષ્ય છે. હું દરેકને વિનંતી કરું છું કે કોઈપણ પ્રકારની અફવા ન ફેલાવો. તેને રાજકીય દૃષ્ટિકોણથી જોશો નહીં. અમે કોઈપણ સુધારા માટે તૈયાર છીએ. કોઈપણ ગુનેગારને છોડશે નહીં.

 

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments