Monday, July 15, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી: ભારતમાં સામાન્ય ચૂંટણીઓને પ્રભાવિત કરવા માટેનું ભયંકર ષડયંત્રઃ રિપોર્ટનો દાવો

દિલ્હી: ભારતમાં સામાન્ય ચૂંટણીઓને પ્રભાવિત કરવા માટેનું ભયંકર ષડયંત્રઃ રિપોર્ટનો દાવો


  • લે મોન્ડે અને ફ્રેન્ચ રાજકીય નિષ્ણાત ક્રિસ્ટોફ જોફ્રેલેટ જવાબદાર હતા
  • હેનરી લેવિસ ફાઉન્ડેશન, જ્યોર્જ સોરોસ ઓપન સોસાયટી ફાઉન્ડેશન દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું
  • ડિસઇન્ફોએ દાવો કર્યો હતો કે માત્ર ફ્રેન્ચ જ નહીં પરંતુ ભારતીય મીડિયા પણ આમાં સામેલ છે.

ડિસઇન્ફો લેબના રિપોર્ટમાં ચોંકાવનારો દાવો કરવામાં આવ્યો છે. ડિસઇન્ફો લેબના રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે ભારતમાં લોકસભાની ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવા અને લોકોની માનસિકતા બદલવા માટે ષડયંત્ર રચવામાં આવ્યું હતું. જેમાં વિદેશથી ભારતમાં એક નેટવર્ક બનાવવામાં આવ્યું હતું.

આ માટે ફ્રેન્ચ મીડિયાને હેનરી લુઇસ ફાઉન્ડેશન (HLF) અને જ્યોર્જ સોરોસ ઓપન સોસાયટી ફાઉન્ડેશન (JSOSF) દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું હતું. ડિસઇન્ફોએ દાવો કર્યો છે કે માત્ર ફ્રેન્ચ જ નહીં પરંતુ ભારતીય મીડિયા પણ આમાં સામેલ છે. લેબેએ દાવો કર્યો હતો કે કેટલીક મીડિયા સંસ્થાઓના લેખોમાં એક પ્રકારની પેટર્ન જોવા મળી હતી. જેમાં એક ખાસ પ્રકારના વર્ણનને આકાર આપીને મતદારોનું ધ્યાન અન્યત્ર વાળવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ભારત એક ઉભરતી આર્થિક અને વ્યૂહાત્મક શક્તિ છે. ભારતની વિદેશ નીતિઓ વૈશ્વિક ગતિશીલતાને નવો આકાર આપે છે. આ કારણોસર વૈશ્વિક મીડિયાએ ભારતમાં સામાન્ય ચૂંટણીઓ પર નજર રાખી હતી. ડિસઇન્ફો લેબનો દાવો છે કે ફ્રેન્ચ મીડિયા સંસ્થા લે મોન્ડેએ સામાન્ય ચૂંટણીઓને ધ્યાનમાં રાખીને ભારતમાં ઇસ્લામોફોબિયા અને મુસ્લિમોને બદનામ કરવા જેવા વિષયો પર અલગ-અલગ લેખો પ્રકાશિત કર્યા હતા.

ફ્રાન્સના ક્રિસ્ટોફ જોફ્રેલેટ મુખ્ય આર્કિટેક્ટ હતા.

અહેવાલમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે ફ્રેન્ચ રાજકીય નિષ્ણાત ક્રિસ્ટોફ જોફ્રેલેટ આ પ્રવૃત્તિઓનું કેન્દ્રબિંદુ હતા. જોફ્રેલેટના નિવેદનોનો ઉપયોગ ભારતમાં ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવા માટે કરવામાં આવ્યો હતો. જો કે, લેબેએ દાવો કર્યો હતો કે જોફ્રેલેટ આ રમતમાં એકમાત્ર ખેલાડી નથી. રિપોર્ટમાં કહેવાયું છે કે હેનરી લેવિસ ફાઉન્ડેશન અને જ્યોર્જ સોરોસ ઓપન સોસાયટી ફાઉન્ડેશને ભારતીય ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવા માટે ફંડિંગ કર્યું હતું. દાવા મુજબ, જોફ્રેલેટને ‘હિંદુ બહુમતી સમયે મુસ્લિમો’ નામના પ્રોજેક્ટ પર કામ કરવા માટે મહત્તમ 3.85 લાખ યુએસ ડોલર આપવામાં આવ્યા હતા.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments