Monday, July 15, 2024
HomeNATIONALકોંગ્રેસઃ આ 3 રાજ્યોમાં પાર્ટીના પ્રદર્શનથી નારાજ ખડગે, સમીક્ષા કરશે

કોંગ્રેસઃ આ 3 રાજ્યોમાં પાર્ટીના પ્રદર્શનથી નારાજ ખડગે, સમીક્ષા કરશે


  • તેલંગાણામાં પાર્ટીની સીટો ઘટીને 8 થઈ ગઈ છે
  • લોકસભા ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે 99 બેઠકો જીતી હતી
  • ઉત્તરાખંડ અને ઓડિશામાં પણ પાર્ટી અપેક્ષા મુજબનું પ્રદર્શન કરી શકી નથી.

લોકસભા ચૂંટણીના પરિણામો બાદ કોંગ્રેસ ભલે એકલા હાથે ભાજપને બહુમતી સુધી પહોંચતા અટકાવીને તેની સફળતાની ઉજવણી કરી રહી હોય, પરંતુ આંતરિક રીતે કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ રાજ્યોમાં સત્તા પર રહેલી ટીમથી નારાજ છે. વાસ્તવમાં કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડને લાગે છે કે જો પાર્ટીએ કર્ણાટક, હિમાચલ અને તેલંગાણામાં સારું પ્રદર્શન કર્યું હોત તો કેન્દ્રમાં અખિલ ભારતીય ગઠબંધનની સરકાર બની હોત. આપને જણાવી દઈએ કે કર્ણાટકમાં કોંગ્રેસે 26માંથી 8 સીટો જીતી છે. તેલંગાણામાં પણ આવી જ સ્થિતિ છે. 17 બેઠકો ધરાવતા તેલંગાણામાં પાર્ટીની બેઠકો ઘટીને 8 થઈ ગઈ હતી.

તો સરકાર કદાચ ઈન્ડિયા એલાયન્સ દ્વારા રચાઈ હશે!

સૌથી ખરાબ સ્થિતિ હિમાચલમાં જોવા મળી હતી. લોકસભાની 4 બેઠકો છે, પરંતુ પાર્ટી એક પણ બેઠક જીતી શકી નથી. કોંગ્રેસના સૂત્રોનું કહેવું છે કે જો પાર્ટીએ આ રાજ્યોમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું હોત તો એનડીએને બહુમતી ન મળી હોત. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટી અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગે માટે પીએમ પદનો રસ્તો આસાન બની ગયો હોત.

આ લોકસભા ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે 99 બેઠકો જીતી છે, જ્યારે તેના સાથી પક્ષોએ 134 બેઠકો જીતી છે.

કોંગ્રેસના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, પાર્ટી મધ્ય પ્રદેશમાં દિગ્ગી-કમલનાથ, છત્તીસગઢમાં ભૂપેશ બઘેલ-ટીએસ સિંહદેવ, હરીશ રાવતના ઉત્તરાખંડ અને ઓડિશા જેવા નેતાઓ સાથે અપેક્ષા મુજબ પ્રદર્શન કરી શકી નથી.

આ વિસ્તારમાં સારા પ્રદર્શનની પાર્ટીની અપેક્ષાઓ ફળીભૂત થઈ નથી.

કોંગ્રેસને મધ્યપ્રદેશમાં એક પણ બેઠક મળી નથી. દિગ્વિજય સિંહ પોતે ચૂંટણી હારી ગયા, જ્યારે કમલનાથના પુત્રને પણ કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો. ભૂપેશ બઘેલ છત્તીસગઢમાં ચૂંટણી જીતી શક્યા ન હતા અને ન તો તેઓ પાર્ટીને એક પણ સીટ જીતી શક્યા હતા. ઉત્તરાખંડમાં પણ આવી જ સ્થિતિ હતી. અહીં સતત ત્રીજી વખત પાર્ટીને શૂન્ય બેઠકો મળી છે. પાર્ટી ઓડિશામાં પણ સારું પ્રદર્શન કરશે તેવી અપેક્ષા હતી, પરંતુ અહીં પણ કોંગ્રેસના ઉમેદવારો માત્ર એક જ બેઠક જીતી શક્યા હતા.

ફેક્ટ ફાઇન્ડીંગ ટીમ સમીક્ષા કરશે

ચૂંટણીમાં હાર બાદ પાર્ટી અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ 8 રાજ્યોમાં ફેક્ટ ફાઈન્ડિંગ ટીમ મોકલવાનો નિર્ણય કર્યો છે. આ ટીમ હારની સમીક્ષા કરશે અને હાઈકમાન્ડને કારણો જણાવશે. ટીમમાં રાહુલ ગાંધીના નજીકના નેતાઓને વધુ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે.

કોંગ્રેસના મતે છત્તીસગઢની કમાન વીરપ્પા મોઈલી અને હરીશ ચૌધરીને સોંપવામાં આવી છે. ત્યારબાદ પૃથ્વીરાજ ચૌહાણ, સપ્તગીરી ઉલકા અને જીજ્ઞેશ મેવાણી મધ્યપ્રદેશની હારની સમીક્ષા કરશે અને હાઈકમાન્ડને રિપોર્ટ મોકલશે. એ જ રીતે તારિક અનવર અને અજય માકનને ઓડિશાની સમીક્ષા માટે મોકલવામાં આવ્યા છે. મધુસુદન મિસ્ત્રી, ગૌરવ ગોગોઈ અને હિબ્બી એડન કર્ણાટકમાં પાર્ટીની હારની સમીક્ષા કરશે. પીએલ પુનિયા અને રજની પાટીલ દિલ્હી, ઉત્તરાખંડ અને હિમાચલ માટે જવાબદાર છે. તેલંગાણામાં આ કામ પીજે કુરિયન, રકીબુલ હુસૈન અને પરગટ સિંહને સોંપવામાં આવ્યું છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments