Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTSદક્ષિણ આફ્રિકા પર અમેરિકાએ દેખાડી તાકાત, 18 રને જીત મેળવી

દક્ષિણ આફ્રિકા પર અમેરિકાએ દેખાડી તાકાત, 18 રને જીત મેળવી


ઓપનર ક્વિન્ટન ડી કોક (74 રન)ની વિસ્ફોટક અડધી સદી અને કેપ્ટન સાથે બીજી વિકેટ માટે 110 રનની ભાગીદારીના સહારે સાઉથ આફ્રિકાએ બુધવારે T20 વર્લ્ડ કપના સુપર આઠ તબક્કાના ગ્રુપ બેની તેમની પ્રથમ મેચ જીતી લીધી હતી. બીજી વિકેટ માટે એઇડન માર્કરામે ગ્રૂપ સ્ટેજમાં તમામ મેચ જીતી અમેરિકાને 194 રનનો પડકારજનક સ્કોર બનાવ્યો હતો.

આપણે પ્રથમ વખત ટુર્નામેન્ટના નોકઆઉટમાં રમી રહેલી અમેરિકન ટીમના વખાણ કરવા પડશે, જે એન્ડ્રેસ ગૌસ (47 બોલમાં અણનમ 80)ની અડધી સદીને કારણે દક્ષિણ આફ્રિકાને પડકાર ફેંકવાની સ્થિતિમાં હતી. તેને બીજા છેડે વિકેટ પડવાની અસર ભોગવવી પડી હતી. જેના કારણે ટીમ 20 ઓવરમાં છ વિકેટે 176 રન બનાવીને હારી ગઈ હતી.

‘મેન ઓફ ધ મેચ’ રહેલા ડી કોકે ધીમી અને સ્પિનરો માટે યોગ્ય ગણાતી પીચ પર 40 બોલની ઇનિંગ્સમાં સાત ચોગ્ગા અને પાંચ છગ્ગા ફટકારીને ટુર્નામેન્ટમાં તેની પ્રથમ અડધી સદી ફટકારી હતી.

ટોચ પર ડી કોકની વિસ્ફોટક ઇનિંગ્સ ઉપરાંત, માર્કરામે 32 બોલમાં ચાર ચોગ્ગા અને એક છગ્ગા સાથે 46 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું, જેણે દક્ષિણ આફ્રિકાને જૂથ તબક્કામાં ટોચના ક્રમના ફ્લોપ શોની ચિંતા દૂર કરવામાં મદદ કરી હતી.
અંતમાં હેનરિક ક્લાસને અણનમ 36 અને ટ્રિસ્ટન સ્ટબ્સે અણનમ 20 રન બનાવ્યા હતા અને પાંચમી વિકેટ માટે 53 રનની અણનમ ભાગીદારી કરી હતી.

અમેરિકા માટે, સૌરભ નેત્રાવલકરે 21 રન આપ્યા અને હરમીત સિંહે બે વિકેટ ઝડપી, જ્યારે કો-યજમાન અમેરિકાએ ચોથી ઓવરમાં ઓપનર સ્ટીવન ટેલર (24 રન) ની વિકેટ ગુમાવી, જેનું સ્થાન કાગીસો રબાડા (18 રન આપીને 3 વિકેટ) લીધું. રન).

ગૌસ એક છેડે ઊભો હતો. પાવરપ્લેની છેલ્લી ઓવરમાં રબાડાના બોલ પર નીતિશ કુમાર (08) આઉટ થયા બાદ કેપ્ટન એરોન જોન્સ ખાતું પણ ખોલી શક્યો ન હતો અને કેશવ મહારાજ (24 રનમાં 1 વિકેટ)નો શિકાર બન્યો હતો.

એનરિચ નોરકિયા (37 રનમાં 1 વિકેટ) પછી કોરી એન્ડરસન (12 રન) ને આઉટ કર્યા પછી, ઘૌસ અને હરમીત સિંહ (38 રન, 22 બોલ, બે ચોગ્ગા, ત્રણ છગ્ગા) સાથે સારો દેખાવ કર્યો હતો રમતા જેના કારણે આશા હતી. રબાડાએ 19મી ઓવરમાં શાનદાર બોલિંગ કરી અને માત્ર બે રન આપીને હરમીતની વિકેટ લીધી. આ સાથે આ બંને વચ્ચે છઠ્ઠી વિકેટ માટે 43 બોલમાં 91 રનની ભાગીદારીનો અંત આવ્યો હતો. આ ટૂર્નામેન્ટમાં છઠ્ઠી વિકેટ માટે અમેરિકાની સર્વોચ્ચ ભાગીદારી પણ છે.

આ પહેલા દક્ષિણ આફ્રિકાની ધીમી શરૂઆત બાદ ડી કોકે આક્રમક દેખાવ કર્યો હતો. ટીમે પાવરપ્લેમાં રીઝા હેન્ડ્રિક્સ (11)ની વિકેટ ગુમાવી હતી, જે નેત્રાવલકરનો શિકાર બન્યો હતો. ડી કોકે માર્કરામ સાથે મળીને ઝડપી રન બનાવ્યા અને પોતાની અડધી સદી પૂરી કરી.

ડી કોકે જસદીપ સિંહની પ્રથમ ઓવરમાં 28 રન ઉમેર્યા જેમાં તેણે ત્રણ છગ્ગા અને બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. પરંતુ ડી કોકે તેની આક્રમકતા જાળવી રાખી અને ડાબા હાથના સ્પિનર ​​નોથુશ કેંજીગે પર બે ચોગ્ગા ફટકારીને પાવરપ્લેમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને એક વિકેટે 64 રન સુધી પહોંચાડી દીધું.

ડી કોકે અમેરિકન બોલરોની ભૂલોનો પૂરેપૂરો ફાયદો ઉઠાવ્યો અને 26 બોલમાં પોતાની ફિફ્ટી પૂરી કરી જ્યારે નવમી ઓવરમાં હરમીતે 12મી ઓવરમાં કોરી એન્ડરસન પર બે ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 17 રન બનાવ્યા.

પરંતુ તે 12મી ઓવરમાં હરમીતના ફુલ ટોસ બોલ પર ડીપ મિડવિકેટમાં શયાન જહાંગીરના હાથે કેચ આઉટ થતાં પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો.

અમેરિકાએ ફરી નેત્રાવલકરને બોલિંગ પર મૂક્યો. આ ડાબોડી બોલર પણ નિરાશ ન થયો અને માર્કરામની ઇનિંગ્સનો અંત આવ્યો અલી ખાને ડાઇવિંગ કેચ લઈને સાઉથ આફ્રિકાના કેપ્ટનને અડધી સદી ફટકારવા દીધી.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments