Monday, July 15, 2024
HomeSPORTSઅફઘાનિસ્તાન સામે ટીમ ઈન્ડિયાની નજર કોહલી અને કુલદીપ પર છે

અફઘાનિસ્તાન સામે ટીમ ઈન્ડિયાની નજર કોહલી અને કુલદીપ પર છે


ભારત વિ અફઘાનિસ્તાન

AFGvsIND ભારતીય ટીમ ગુરુવારે T20 વર્લ્ડ કપના સુપર આઠ તબક્કાની પ્રથમ મેચમાં અફઘાનિસ્તાન સામે ટકરાશે, ત્યારે બધાની નજર લાંબા સમયથી શાંત રહેલા વિરાટ કોહલીના બેટ પર હશે, જ્યારે ડાબોડી સ્પિનર કુલદીપ યાદવ પણ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં જગ્યા બનાવવા માટે બેતાબ રહેશે.

ભારતીય ટીમના કોમ્બિનેશનને લઈને ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. ભારત તેમની ગ્રૂપ સ્ટેજની ટીમમાં કોઈ ફેરફાર કરશે નહીં અથવા તેમના એક વર્ષથી વધુ સમયના શ્રેષ્ઠ સ્પિનરને બદલે કોઈ પણ નિષ્ણાત ફાસ્ટ બોલરને ટૂર્નામેન્ટની શરૂઆતમાં કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ચાર ઓલરાઉન્ડરો (હાર્દિક પંડ્યા, શિવમ દુબે, અક્ષર પટેલ અને રવિન્દ્ર જાડેજા)ને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં રાખવાનો આગ્રહ હતો.

આ વ્યૂહરચના ભારત માટે ન્યૂયોર્કની બોલર-ફ્રેન્ડલી પિચ પર પણ અસરકારક સાબિત થઈ. આનાથી આઠમા નંબરની બેટિંગને ઊંડાણ મળે છે અને કેપ્ટન આ સંયોજન સાથે ચેડા કરવા માંગતો નથી. કુલદીપને ટીમમાં લાવવા માટે મોહમ્મદ સિરાજ અથવા અર્શદીપ સિંહને બહાર રાખવા પડશે. જો આમ થશે તો સિરાજને બહાર રહેવું પડી શકે છે.

ભારતીય ટીમના બે પ્રેક્ટિસ સેશન પર નજર કરીએ તો કુલદીપનો દાવો મજબૂત થાય છે કારણ કે પિચ સ્પિનરોને મદદ કરે છે. કેન્સિંગ્ટન ઓવલની આજુબાજુ ઠંડો પવન પાવરપ્લેમાં ઝડપી બોલરોને સ્વિંગ પ્રદાન કરે છે.

ભારતીય ચાહકોની નજર કોહલી પર રહેશે જે આ ટૂર્નામેન્ટમાં હજુ સુધી ડબલ ફિગર સુધી પહોંચી શક્યો નથી. તે ન્યૂયોર્કમાં તેની પરિચિત શૈલીથી સફળ થયો ન હતો પરંતુ વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં તે વધુ સારું પ્રદર્શન કરશે તેવી અપેક્ષા છે.

મિડલ અને ડેથ ઓવરમાં સિક્સર ફટકારવા માટે ટીમમાં સામેલ કરાયેલા દુબે અત્યાર સુધી માત્ર એક જ વખત પોતાના શ્રેષ્ઠ ફોર્મમાં જોવા મળ્યો છે. તે અમેરિકાની પીચો પર મુક્ત રીતે રમી શકતો ન હતો પરંતુ હવે તે મોટા શોટ રમવા માંગશે. ભારતના સ્ટાર ટી20 બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે પોતાની સ્ટાઈલ વિરુદ્ધ રમીને અમેરિકા સામે રન બનાવ્યા હતા.

બોલિંગમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહેલો હાર્દિક પંડ્યા પણ રન બનાવી શક્યો નથી. બોલિંગમાં અર્શદીપના પ્રદર્શનમાં મેચ દર મેચમાં સુધારો થયો છે અને તે જસપ્રિત બુમરાહને ખૂબ સારી રીતે સપોર્ટ કરી રહ્યો છે. અક્ષર અને જાડેજા સ્પિનરોને સપોર્ટ કરતી પીચો પર પણ ઉપયોગી સાબિત થશે.

બીજી તરફ ગ્રુપ સ્ટેજની છેલ્લી મેચમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે હાર્યા બાદ અફઘાનિસ્તાનની ટીમ અહીં પહોંચી છે. પ્રથમ ત્રણ મેચમાં નિર્ણાયક સાબિત થયેલા તેના બોલરોને વેસ્ટ ઈન્ડિઝના બેટ્સમેનોએ પરાજય આપ્યો હતો.

કેપ્ટન રાશિદ ખાનની આશા ડાબા હાથના ફાસ્ટ બોલર ફઝલહક ફારૂકી પર રહેશે, જેણે અત્યાર સુધી ટૂર્નામેન્ટમાં સૌથી વધુ 12 વિકેટ લીધી છે. બેટ્સમેનોમાં ઈન-ફોર્મ રહેમાનુલ્લા ગુરબાહ અને ઈબ્રાહિમ ઝદરાન પાસેથી સારા પ્રદર્શનની અપેક્ષા રાખવામાં આવશે. (ભાષા)

ટીમો:

ભારત: રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા, યશસ્વી જયસ્વાલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઋષભ પંત, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, અર્શદીપ સિંહ, જસપ્રિત બુમરાહ, મોહમ્મદ સિરાજ.

અફઘાનિસ્તાન: રશીદ ખાન (કેપ્ટન), રહેમાનુલ્લા ગુરબાઝ, ઈબ્રાહીમ ઝદરાન, અઝમતુલ્લા ઉમરઝાઈ, નજીબુલ્લાહ ઝદરાન, મોહમ્મદ ઈશાક, મોહમ્મદ નબી, ગુલબદ્દીન નાયબ, કરીમ જનાત, નાંગ્યાલ ખારુતી, મુજીબ ઉર રહેમાન, નૂર અહેમદ, નવીન ઉલ હક, ફઝલહક ફારૂકી ફરીદ અહેમદ મલિક

મેચનો સમય: રાત્રે આઠ વાગ્યાથી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments