Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી: ગૃહમંત્રી અમિત શાહના ઘરે મહત્વપૂર્ણ બેઠક, સ્પીકરને લઈને ચર્ચા.

દિલ્હી: ગૃહમંત્રી અમિત શાહના ઘરે મહત્વપૂર્ણ બેઠક, સ્પીકરને લઈને ચર્ચા.


  • ગૃહમંત્રી અમિત શાહના ઘરે મોટી બેઠક
  • આ બેઠકમાં બીજેપી અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા હાજર રહ્યા હતા.
  • સંસદ સત્ર અને સ્પીકર પદ અંગે ચર્ચા શક્ય

લોકસભાની ચૂંટણી બાદ હવે તમામ મંત્રીઓને ખાતાની વહેંચણી કરવામાં આવી છે. સંસદનું 8 દિવસનું વિશેષ સત્ર 24 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી ચાલી શકે છે. નવા સાંસદો 24 અને 25 જૂને સંસદના વિશેષ સત્રમાં શપથ લઈ શકે છે. લોકસભા સ્પીકરની ચૂંટણી 26 જૂને થવાની શક્યતા છે. જેના કારણે મને અમિત શાહના ઘરે બેઠક મળી છે.

બેઠકમાં કોણ કોણ હાજર હતું?

જેપી નડ્ડા પણ બેઠકમાં હાજર છે. સંસદ સત્ર અને લોકસભા સ્પીકર અંગે ચર્ચા થઈ શકે છે. મહત્વપૂર્ણ છે કે ગત સાંજે રાજનાથ સિંહના ઘરે એનડીએની મહત્વપૂર્ણ બેઠક પણ યોજાઈ હતી. લોકસભાના સ્પીકર કોણ બનશે તેની ચર્ચા ચાલી રહી છે. શું ભાજપ લોકસભાનું સ્પીકર પદ પોતાની પાસે રાખશે કે પછી કોઈ અન્ય પક્ષ પાસે જશે? આ અંગે ચર્ચાઓ ચાલી રહી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જેડીયુ અને ટીડીપીએ સ્પીકર પદની માંગ કરી છે. આ પદ પર કોનું નામ નક્કી થશે તે અંગે બેઠકોનો સિલસિલો શરૂ થઈ રહ્યો છે.

24મી જૂનથી પ્રથમ સત્ર

બુધવારે આ વિશે માહિતી આપતાં સંસદીય કાર્ય મંત્રી કિરેન રિજિજુએ કહ્યું હતું કે 18મી લોકસભાનું પ્રથમ સત્ર 24 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી ચાલશે. આ સત્રના પ્રથમ ત્રણ દિવસમાં નવા ચૂંટાયેલા સભ્યો શપથ લેશે અને ગૃહના અધ્યક્ષની પણ પસંદગી કરવામાં આવશે.

27મી જૂનથી રાજ્યસભાનું સત્ર

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે રાજ્યસભાનું 264મું સત્ર 27 જૂનથી શરૂ થશે અને 3 જુલાઈએ સમાપ્ત થશે. એવું માનવામાં આવે છે કે PM મોદી 27 જૂને રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પછી સંસદમાં તેમના મંત્રી પરિષદના સભ્યોનો પરિચય કરાવશે. રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા દરમિયાન, આક્રમક વિપક્ષ વિવિધ મુદ્દાઓ પર રાષ્ટ્રીય લોકતાંત્રિક ગઠબંધન (NDA) સરકારને ઘેરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. પીએમ મોદી રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર સંસદના બંને ગૃહોમાં ચર્ચાનો જવાબ આપશે.

રાષ્ટ્રપતિ સંબોધન કરશે

રાષ્ટ્રપતિ દ્વૌપદી મુર્મુ 27 જૂને લોકસભા અને રાજ્યસભાની સંયુક્ત બેઠકને સંબોધિત કરશે. જે આગામી પાંચ વર્ષની નવી સરકારની કામગીરીની રૂપરેખા રજૂ કરશે. આ અંગે કિરેન રિજિજુએ કહ્યું કે 18મી લોકસભાનું પ્રથમ સત્ર 24 જૂન, 2024થી 3 જુલાઈ, 2024 સુધી નવા ચૂંટાયેલા સભ્યોના શપથ, અધ્યક્ષની ચૂંટણી, રાષ્ટ્રપતિનું સંબોધન અને તેના પર ચર્ચા માટે બોલાવવામાં આવી રહ્યું છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments