Monday, July 22, 2024
HomeNATIONALલોકસભા ચૂંટણી 2024 તબક્કો 4: 10 રાજ્યોની હવામાન સ્થિતિ જાણો

લોકસભા ચૂંટણી 2024 તબક્કો 4: 10 રાજ્યોની હવામાન સ્થિતિ જાણો


  • મોટાભાગના વિસ્તારોમાં તાપમાન સામાન્યથી નીચે રહેવાની શક્યતા છે
  • કેટલીક જગ્યાએ ભારે ગરમી જોવા મળી શકે છે
  • કેટલીક જગ્યાએ વરસાદ પણ જોવા મળી શકે છે

લોકસભા ચૂંટણી 2024ના ચોથા તબક્કા માટે આજે મતદાન થઈ રહ્યું છે. 10 રાજ્યોની કુલ 96 બેઠકો પર સવારે 7 વાગ્યાથી મતદાન શરૂ થઈ ગયું છે. આ દિવસોમાં દેશના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં લોકો ભારે ગરમીથી ત્રસ્ત છે. જો કે જે રાજ્યોમાં મતદાન થઈ રહ્યું છે ત્યાં તાપમાન સામાન્ય અથવા તેનાથી નીચે રહેવાની શક્યતા છે. બપોરના સમયે ભારે ગરમીને જોતા કેટલાક મતદાન મથકો પર મતદાનનો સમય પણ લંબાવવામાં આવી શકે છે.

10 રાજ્યોમાં મતદાન

આજે દેશભરના 10 રાજ્યોમાં મતદાન થઈ રહ્યું છે, જેમાં તેલંગાણાની 17, આંધ્રપ્રદેશની 25, ઉત્તર પ્રદેશની 13, બિહારની 5, ઝારખંડની 4, મધ્યપ્રદેશની 8, મહારાષ્ટ્રની 11, ઓડિશાની 4 બેઠકોનો સમાવેશ થાય છે. , ઉત્તર પ્રદેશ, પશ્ચિમ બંગાળમાં 8 અને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં એક બેઠક છે. આ રાજ્યોના હવામાનની વાત કરીએ તો સોમવારે ઘણી જગ્યાએ ભારે તોફાન અને હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

આકાશ હવામાન અહેવાલ

આજે ઉત્તર પ્રદેશ, તેલંગાણા, બિહાર, દક્ષિણ ઓડિશાના ઘણા વિસ્તારોમાં ગાજવીજ સાથે હળવો વરસાદ પડી શકે છે. ઘણી જગ્યાએ તેજ ગતિએ પવન ફૂંકાવાની શક્યતા છે. આ સિવાય ઝારખંડ, પશ્ચિમ બંગાળ, મધ્યપ્રદેશ, મહારાષ્ટ્ર સહિત બિહારના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. આ રાજ્યોમાં ઘણી જગ્યાએ જોરદાર તોફાન અને કરા પડવાની સંભાવના છે.

દિલ્હી-યુપી હવામાન

ચૂંટણીના રાજ્યોમાં વાતાવરણ ખુશનુમા રહેવાની શક્યતા છે, જોકે અનેક વિસ્તારોમાં આકરી ગરમી પડવાની શક્યતા છે. દિલ્હીના હવામાનની વાત કરીએ તો, દિલ્હી એનસીઆરમાં હળવા વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની સંભાવના છે, જ્યારે કેટલીક જગ્યાએ હળવા ઝરમર વરસાદ પણ જોવા મળી શકે છે. આ સિવાય પંજાબ, હરિયાણા, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનના ઘણા વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે.

આ બેઠકો પર હવામાનની સ્થિતિ

બિહારના બેગુસરાયમાં મહત્તમ દિવસનું તાપમાન 35 ડિગ્રી રહેવાની ધારણા છે, જ્યારે મુંગેરમાં, મતદારોને હળવા વાદળો સાથે ગરમીથી થોડી રાહત મળશે. ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુરમાં તાપમાન 39 ડિગ્રી સુધી જવાની શક્યતા છે, જ્યારે કન્નૌજમાં તાપમાન 38 ડિગ્રી સુધી જઈ શકે છે. મધ્ય પ્રદેશમાં ઈન્દોર અને ઉજ્જૈન લોકસભા સીટમાં મહત્તમ તાપમાન 38 ડિગ્રી રહેવાની ધારણા છે અને કેટલીક જગ્યાએ હળવો વરસાદ થઈ શકે છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments