Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSકરો યા મરો મેચમાં ગુજરાત ટાઇટન્સ મજબૂત KKRનો સામનો કરશે

કરો યા મરો મેચમાં ગુજરાત ટાઇટન્સ મજબૂત KKRનો સામનો કરશે


ગુજરાત ટાઇટન્સ વિ કોલકાતા નાઇટ રાઇડર્સ મેચ પૂર્વાવલોકન : સુકાની શુભમન ગીલના ફોર્મમાં વાપસીથી પ્રોત્સાહિત ગુજરાત ટાઇટન્સ જો પ્લેઓફમાં પહોંચવાની પોતાની આશા જીવંત રાખવા ઇચ્છે છે તો તેણે સોમવારે અહીં રમાનારી ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ)માં કોલકાતા નાઇટ સામેની મેચનો સામનો કરવો પડશે. રાઈડર્સ (KKR), જે પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર છે) મેચ કોઈપણ કિંમતે જીતવી પડશે.

ગિલે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સામેની છેલ્લી મેચમાં સદી ફટકારીને પોતાની ટીમને જીત અપાવવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. આઈપીએલમાં આ તેની ચોથી સદી હતી. તેના સિવાય સાઈ સુદર્શને પણ સદી ફટકારી હતી. પ્લેઓફમાં જગ્યા બનાવનારી પ્રથમ ટીમ KKR સામે આ બંનેનું પ્રદર્શન ટાઇટન્સ માટે ઘણું અર્થપૂર્ણ રહેશે.

હાલમાં સાત ટીમ પ્લેઓફની રેસમાં બાકી છે. રાજસ્થાન રોયલ્સ (16) અને સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ (14) બીજા અને ત્રીજા સ્થાને છે. ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ, દિલ્હી કેપિટલ્સ અને લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સના 12 પોઈન્ટ સમાન છે. ટાઇટન્સ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના 10 પોઈન્ટ છે અને તેઓ મહત્તમ 14 પોઈન્ટ સુધી પહોંચી શકે છે.

ટાઇટન્સનો નેટ રન રેટ સારો નથી અને આવી સ્થિતિમાં જો ટીમ અંતિમ ચારમાં સ્થાન મેળવે છે તો તે કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નહીં હોય. જોકે, એ નિશ્ચિત છે કે ટાઇટન્સ ટીમ અગર બુટાર સમીકરણમાં રહેવામાં કોઈ કસર છોડશે નહીં.

ટાઇટન્સના બોલરો આ સિઝનમાં અપેક્ષા મુજબનું પ્રદર્શન કરી શક્યા નથી. તેમના ઝડપી બોલરોમાં સાતત્યનો અભાવ છે જ્યારે સ્પિનરો રન આપી રહ્યા છે. જોકે ચેન્નાઈ સામેની છેલ્લી મેચમાં તેણે પ્રથમ ત્રણ ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. બોલિંગમાં અનુભવી મોહિત શર્મા અને રાશિદ ખાનનું પ્રદર્શન ટીમ માટે ઘણું અર્થપૂર્ણ રહેશે.

ટાઇટન્સના ટોપ ઓર્ડરે બેટિંગમાં સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે. છેલ્લી મેચ સિવાય બાકીની મેચોમાં તેના ટોચના બેટ્સમેનો અપેક્ષા મુજબનું પ્રદર્શન કરી શક્યા ન હતા. ગિલ અને સુદર્શને છેલ્લી મેચમાં પ્રથમ વિકેટ માટે 210 રનની રેકોર્ડ ભાગીદારી કરી હતી.

જ્યાં સુધી કેકેઆરનો સવાલ છે, તે ટોચ પર તેની સ્થિતિ મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કરશે. તેમને ટોચની બે ટીમોમાં રહેવા માટે બાકીની બે મેચમાં માત્ર એક જીતની જરૂર છે. KKRએ છેલ્લી મેચમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને 18 રનથી હરાવીને પ્લેઓફમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કર્યું હતું.

સુનીલ નારાયણ અત્યાર સુધી KKR માટે ટ્રમ્પ કાર્ડ સાબિત થયો છે. તેણે અત્યાર સુધીમાં 461 રન બનાવવા ઉપરાંત 15 વિકેટ પણ લીધી છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝના અન્ય ખેલાડી આન્દ્રે રસેલે પણ 222 રન અને 15 વિકેટ લઈને પોતાની છાપ છોડી છે.

લેગ સ્પિનર ​​વરુણ ચક્રવર્તીએ અત્યાર સુધીમાં 18 વિકેટ લીધી છે અને તે સારા ફોર્મમાં જોવા મળી રહ્યો છે. ઓપનર ફિલ સોલ્ટ ફરીથી ટીમને સારી શરૂઆત આપવાનો પ્રયાસ કરશે.

અહીંની પીચ બેટ્સમેનો માટે અનુકૂળ રહી છે અને આ મેચ પણ મોટો સ્કોરિંગ બની શકે છે.

ટાઇટન્સે કેકેઆર સામેની છેલ્લી ત્રણમાંથી બે મેચ જીતી છે પરંતુ તેઓ કોઈ પણ પ્રકારની ઢીલ સહન કરી શકે તેમ નથી કારણ કે ગયા વર્ષે આ જ મેદાન પર રિંકુ સિંહે છેલ્લી ઓવરમાં યશ દયાલ પર સતત પાંચ છગ્ગા ફટકારીને KKRને જીત અપાવી હતી.(ભાષા)

ટીમો નીચે મુજબ છે.

કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સઃ શ્રેયસ અય્યર (કેપ્ટન), કેએસ ભરત (વિકેટકીપર), રહેમાનુલ્લાહ ગુરબાઝ (વિકેટકીપર), રિંકુ સિંહ, અંગક્રિશ રઘુવંશી, શેરફેન રધરફોર્ડ, મનીષ પાંડે, આન્દ્રે રસેલ, નીતિશ રાણા, વેંકટેશ અય્યર, અનુકુલ રોય, વરણામા રોય. ચક્રવર્તી, સુનીલ નારાયણ, વૈભવ અરોરા, ચેતન સાકરિયા, હર્ષિત રાણા, સુયશ શર્મા, મિશેલ સ્ટાર્ક, દુષ્મંથા ચમીરા, સાકિબ હુસૈન, મુજીબ ઉર રહેમાન, ગુસ એટકિન્સન, અલ્લાહ ગઝનફર અને ફિલ સોલ્ટ.

ગુજરાત ટાઇટન્સઃ શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), ડેવિડ મિલર, મેથ્યુ વેડ, રિદ્ધિમાન સાહા, કેન વિલિયમસન, અભિનવ મનોહર, બી સાઈ સુદર્શન, દર્શન નલકાંડે, વિજય શંકર, જયંત યાદવ, રાહુલ તેવટિયા, નૂર અહેમદ, સાઈ કિશોર, રાશિદ ખાન, જોશુઆ. લિટલ, મોહિત શર્મા, અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ, ઉમેશ યાદવ, શાહરૂખ ખાન, સુશાંત મિશ્રા, કાર્તિક ત્યાગી, માનવ સુથાર, સ્પેન્સર જોન્સન, સંદીપ વોરિયર અને બીઆર શરથ.

મેચ ભારતીય સમય અનુસાર સાંજે 7.30 વાગ્યે શરૂ થશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments